Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Gạt nước tự động cho santafe MLX

tự động gạt nước mưa mà ko tắt, mỗi khi khởi động nó gạt kêu xoẹt xoẹt :D(ko biết có hỏng ko bác kien nhỉ? em hay quên tắt lắm

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Hi bác KV, xin gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến bác cùng za đình nhé.
Về vụ gạt mưa tự động thì cái quan trọng là tự điều chỉnh tốc độ ấy chứ, thế mới đáng bàn, khoái là khoái ở chỗ khi đã bật lên thì không phải bận tâm đến nó nữa; Còn vụ tự động bật hay tự động tắt thì là chuyện nhỏ. Ngoài ra các bác có thế chỉnh độ "đần " hay "nhậy" của cảm biến mưa bằng cách quay cái vòng khuyên chỗ cần gạt theo chiều kim đồng hồ là "nhạy" và ngược lại là "đần" (Cái này bác nào dùng lâu rồi đừng mắng em, em chỉ hướng dẫn cho những bác mới mua xe thôi nhé)

Em thì đơn giản như các bác vẫn dùng: có tín hiệu mưa thì em bật lên, rồi kệ bố nó đấy cho nó làm việc, về nhà thì tắt. Chỉ buồn cười bọn bảo vệ cơ quan hôm nào trời mưa lúc em đang loay hoay đỗ xe thì lấy cái que huơ huơ lên trêu cái sensor thế là cu cậu lại gạt lấy gạt để :D

Tập Lái
3/5/07
12
0
0

Cũng ngộ nghĩnh đấy chứ các bác nhỉ. Nhưng mà em cứ tưởng nó tự động hoàn toàn như cái đèn thì ok. Semi-auto như vậy không khoái lắm. Nhiều lúc Hà Nội đỏng đảnh lúc mưa lúc tạnh, mình vẫn phải tự bật tắt thì chẳng có còn hơn.
Có ai thử để chế độ số +,- chạy chưa? xe vẫn tự chuyển số cho mình nhưng ép vòng tua máy lên cao hơn, cảm giác phê lắm. Bác nào chạy khéo mồi ga vừa đủ (đừng đạp thốc ga) thì xe may xăng cũng phải ngửi khói luôn đó.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: m2faces

Cũng ngộ nghĩnh đấy chứ các bác nhỉ. Nhưng mà em cứ tưởng nó tự động hoàn toàn như cái đèn thì ok. Semi-auto như vậy không khoái lắm. Nhiều lúc Hà Nội đỏng đảnh lúc mưa lúc tạnh, mình vẫn phải tự bật tắt thì chẳng có còn hơn.
Có ai thử để chế độ số +,- chạy chưa? xe vẫn tự chuyển số cho mình nhưng ép vòng tua máy lên cao hơn, cảm giác phê lắm. Bác nào chạy khéo mồi ga vừa đủ (đừng đạp thốc ga) thì xe may xăng cũng phải ngửi khói luôn đó.
Xe nào có chức năng này cũng vậy bác ơi, ko riêng gì SF đâu. Cũng giống như hệ thống đèn tự động, bác phải bật về nút Auto khi muốn kích hoạt chức năng này. Và như vậy ko thể gọi là semiauto được; vì lúc đó xe sẽ có 2 chức năng: tự động hoàn toàn và chỉnh tay (manual). Bác chụp ảnh cũng vậy, các máy số đời mới đều có 2 chức năng chính: auto và manual. Bác thích mỗi auto thì chỉ có mua loại point and shoot!:D

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: m2faces

Em thấy hình như bộ phận điều khển gạt nước tự động trên xe santafe SLX là một phần tách biêt hoàn chỉnh.Không biêt có thể đặt mua về và gắn cho xe MLX được không ạh.Bác nào làm kỹ thuật nghiên cứu giúp em với.
Cảm biến mưa của SLX chia làm 2 bộ phận, 1 cảm gắn liền trên kính và 1 đọc tín hiệu từ cảm biến có gắn dây điện tháo rời ra được, hôm vừa rồi xe em được thay kính mới lên thấy thế!