22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Lúc trước bác nào chê ỏng chê eo xe Volvo của Tàu khựa rồi kì thị chê bai, giờ Merc cũng của Tàu khựa luôn không biết các bác ấy nghĩ sao?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Lúc trước bác nào chê ỏng chê eo xe Volvo của Tàu khựa rồi kì thị chê bai, giờ Merc cũng của Tàu khựa luôn không biết các bác ấy nghĩ sao?

Liên quan gì đến Tàu? Nó mua cổ phần do ngừoi khác nắm giữ. Còn trên 90% thuộc sở hữu khác. Bác đừng đánh lận con đen, Tàu mà chi phối công nghệ Mẻrc tôi cũng bỏ vì không thích, chua kể còn có khả năng chính phủ cấp tiền mua thông qua 1 công th tư nhân.

Hạng B2
30/11/14
115
92
28
42
VN tất nhiên không bằng Tàu, nhưng cái gì đụng đến Tàu, dù nhỏ nhất là rất ghét. Thế giới tràn ngập bọn ba Tàu rồi, hic

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
em chỉ thấy buồn, nền tảng chính trị xã hội và con người China giống như Việt nam , nhưng 50 năm qua họ đã vươn lên mạnh mẽ còn mình chỉ cố gắng hơn Lào và Cam pu chia còn khó nói chi đến các quốc gia khác

Buồn làm chi bác. Phàm là VN thì được như vậy thôi là tốt rồi

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Liên quan gì đến Tàu? Nó mua cổ phần do ngừoi khác nắm giữ. Còn trên 90% thuộc sở hữu khác. Bác đừng đánh lận con đen, Tàu mà chi phối công nghệ Mẻrc tôi cũng bỏ vì không thích, chua kể còn có khả năng chính phủ cấp tiền mua thông qua 1 công th tư nhân.
À có nhiều bác nói vậy chứ riêng em thì không, Volvo VN đã khẳng định xe nhập nguyên chiếc từ Thụy Điển nên rất yên tâm về chất lượng. Và bên châu Âu họ chạy Volvo cũng nhiều (cả xe con và xe tải), nếu Geely can thiệp sâu vào chất lượng của Volvo thì dân họ đã không tin tưởng mua rồi.

• Like
Reactions: nta139
15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Vâng còn hơn là chỉ ngồi nói suông như VN, tuy chả ưa gì tàu nhưng bọn nó tham vọng cực kì lớn
Việt nam thì thua rồi, ko đáng để bàn . Xe hơi mà xếp vào diện hạn chế thì chỉ có bọn chính quyền là dc lợi vì dc ở chùa, đi xe chùa bằng tiền dân mà.

• Like
Reactions: vmode_dr