Tập Lái
28/12/13
33
9
8
Lập dị khi so sánh với quan điểm của dân chơi xe Âu Mỹ hay Trung Đông. Bác thấy Âu Mỹ hay Trung Đông khi đã chơi xe nó có quan tâm đến giá không?
Cá nhân em mà mua xe này thì lý do là em thấy giá phải chăng, hình thức đẹp, bền, ko hư vặt (gần như xe nhật); tiêu chí em đơn giản vậy thoi, còn đẳng cấp thì e ko nghĩ đến bác ạ, 2 chữ đó nó mơ hồ với em, ko biết đến mức nào mới có thể đẳng cấp trong mắt tất cả, vd như người đi mẹc, bim, .... cung có thể bị người đi bent, bò, ngựa xem là đú, kỳ dị vì 2 chữ đẳng cấp

Hạng B1
22/8/13
54
37
18
ClHồi xưa chưa có đk mơ mộng đủ hãng. Ngoại trừ Hyundai

Nay có điền kiện, con xe đầu tiên lại là hyundai. Con xe thứ 2 cũng hyundai. Con xe sang của hyundai chưa với tới dc

Chẳg hiểu vì sao lại vậy. Thực tế thì sẽ chứng minh.

p/s: Riêg mảng công nghệ đã thay đổi rồi. Vậy thôi. So sánh giữa sony và samsung sẽ hiểu

• Like
Reactions: nqq
Hạng B2
22/2/09
217
94
28
Hồi Toy mới ra nhãn Lex cũng bị chê kiểu này, sao mà bì với Bim Mer... này nọ.
Giờ sau mấy chục năm nó được xếp ngang hàng rồi, người ta lại đi chê con Gen nó sao bì nổi với con Lex, hì hì.

Hạng B2
8/10/15
165
78
28
31
hôm trước trở hàng có con xe này thì phải mình bảo xe tàu khựa lại vượt ẩu.

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Em xin có ý kiến là các bác bình tĩnh chút. Hi
Huyndai họ là được xe như thế này cũng là quá giỏi rồi, vì ra đời sau nên bị ảnh hưởng học hỏi quá nhiều từ các hãng xe khác, chưa tạo được phong cách nhận diện nhưng bù lại giá xe rẻ hơn đó cũng là 1 điểm cộng. Chúng ta là 1 diễn đàn đoàn kết nên hãy tôn trọng nhau trong cách nói và mang tính xây dựng, cám ơn các bác đã lắng nghe :D
ai cũng vậy, từ ca sĩ, diễn viên ... cho tới công nghệ, đi sau thì phải học hỏi, học hỏi xong thì dần dần sau này mới tự tạo được cho mình những nét riêng và đặc trưng, nhưng trong quá trình học hỏi thì ko tránh khỏi bị người ta phán là bắt chước. Như Samsung lúc đầu cũng thiết kế giống iPhone, sau này họ đã tạo ra những sản phẩm có thiết kế đặc trưng và được nhiều người đánh giá đẹp hơn cả iPhone.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Cá nhân mình thấy G90 thiết kế khá đẹp, sang trọng và có chút cá tính riêng. Tất nhiên là ở Mỹ với hàng loạt đại gia công nghiệp xe sang thì Hyundai khó có thể tạo một bước đột phát được, có thể các bác nhìn G90 thấy phảng phất đường nét của vài con xe sang nào đó thì cũng là lẽ thường thôi.
Bản tin cũng khá sơ lược nên mình thể so sánh tính năng giữa G90 với S500 hay 750 được nên gắn nó vào cũng phân khúc với nhau thì chưa thuyết phục lắm, chỉ thấy là giá rẻ hơn các xe khác nhiều. G90 có thể phù hợp với ai đó chưa có đủ tiền, 'đẳng cấp' để chay S500, 750, . . nhưng lại muốn hưởng thụ không gian rộng rãi, êm ái chẳng hạn.
Bên cạnh đó cũng không phủ nhận được là dù còn một quãng đường dài phía trước nhưng tốc độ tiếp cận với phân khúc xe hạng sang của Hyundai nhanh kinh khủng, có lẽ còn nhanh hơn cả Toyota, Nissan ấy chứ