Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
thảm họa của xe thập cẩm, ngoại thất thì copy mẫu Audi, Mustang, BMW, nội thất lại tiếp tục copy Merc, BMW series 7... trời ơi, đúng là xe Hàn Xẻng... vãi thiệt...
Thời điểm này, bạn có thế kém cỏi hơn đồng nghiệp của bạn, nhưng ko có nghĩa là vĩnh viễn không bao giờ mình có thể vượt đc nó. Đấy là cách nghĩ của người Hàn, còn người VN thì sẽ nghĩ cả đời mình cứ an phận, không bao giờ vượt đc nó đâu. Kết quả là Hàn phát triển vượt bậc về khoa học công nghệ, còn VN mãi là nước nghèo. Hyundai đã thuê kĩ sư Đức phát triển động cơ và thiết kế, giờ nói động cơ Dầu Nhật Bản không có cửa để so sánh với Hàn Quốc rồi đấy là chỉ trong vài chục năm thôi đấy trong khi nền công nghiệp oto của Nhật có từ rất lâu rồi. Hồi xưa Nhật cũng chỉ là nước phong kiến và còn nghèo như VN và họ cũng phải thuê kĩ sư phương Tây rồi học hỏi mới có đc ngày hôm nay. VN thì cứ an phận thôi. Bác đừng có suy nghĩ con nít như vậy , thật buồn thay cho những người như bác .

Hạng B1
21/3/15
54
12
8
32
Ngồi đó mà chê xe hàn, trong khi Vn thì chả sản xuất đc cái vẹo gì =]]
Không để logo Hyundai, chắc cả khối đại gia đâm đầu vào em!!!! :3dmatkinh:

thảm họa của xe thập cẩm, ngoại thất thì copy mẫu Audi, Mustang, BMW, nội thất lại tiếp tục copy Merc, BMW series 7... trời ơi, đúng là xe Hàn Xẻng... vãi thiệt...

Hạng B2
19/9/15
276
181
43
30
Klq. Nhưng mà mọi người cho mình hỏi e fortune này nhập từ đâu thế mấy bác... chìu e gặp nhìn mắc cười lắm.... Fortune Sbs 4500efi
Genesis G90 đẹp rạng ngời trong video mới

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Ko lẽ người ta đi trước mình, có nhiều kinh nghiệm hơn mình thì mình sẽ mãi mãi an phận chấp nhận ko bằng người ta. Hyundai thì ko nghĩ vậy. Hyundai có tham vọng lớn và biết cách biến tham vọng đó thành sự thật bằng những cải tiến từ từ, vượt bậc đầy bất ngờ. Tạo ra những chiếc xe chất lượng cao ngang bằng và thậm chí là hơn xe Nhật. Nhờ vậy mà mới có một Hyundai như ngày hôm nay. Em tin Hyundai (cùng với Kia) sẽ còn tiến xa hơn nữa, chứ ko chỉ dừng lại ở đây

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Ngày xưa nhà bạn chưa có bồn cầu , bây giờ nhà bạn đã có thì sao bạn ko bảo là copy của người khác đi ?!? :cool:

Tự nhiên người ta phát triển thì nói ng ta copy , ganh tỵ lộ liễu quá xá :D

Hạng B2
11/12/15
115
149
43
35
Thời điểm này, bạn có thế kém cỏi hơn đồng nghiệp của bạn, nhưng ko có nghĩa là vĩnh viễn không bao giờ mình có thể vượt đc nó. Đấy là cách nghĩ của người Hàn, còn người VN thì sẽ nghĩ cả đời mình cứ an phận, không bao giờ vượt đc nó đâu. Kết quả là Hàn phát triển vượt bậc về khoa học công nghệ, còn VN mãi là nước nghèo. Hyundai đã thuê kĩ sư Đức phát triển động cơ và thiết kế, giờ nói động cơ Dầu Nhật Bản không có cửa để so sánh với Hàn Quốc rồi đấy là chỉ trong vài chục năm thôi đấy trong khi nền công nghiệp oto của Nhật có từ rất lâu rồi. Hồi xưa Nhật cũng chỉ là nước phong kiến và còn nghèo như VN và họ cũng phải thuê kĩ sư phương Tây rồi học hỏi mới có đc ngày hôm nay. VN thì cứ an phận thôi. Bác đừng có suy nghĩ con nít như vậy , thật buồn thay cho những người như bác .
đệch, copy của em mà không ghi nguồn à.

Hạng B2
11/12/15
115
149
43
35
kỹ sư cũ của Audi thiết kế chả giống Audi thì giống ai. Cũng như các nhạc sĩ vậy, các sáng tác của họ có thể na ná nhau mà có ai nói gì đâu.

• Like
Reactions: TRÍ CB and virgo
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Tội mấy em Hàn xẻng hề cứ ra mẫu nào là bị ném đá tơi tả,hay do thánh cuồng 1 cường quốc ôtô nào đó mà đánh mất đi lý trí của mình ta? Kiểu như "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng" hay "đứng núi này trông núi nọ" mà ko xem lại mình có làm gì được như người ta chưa?

• Like
Reactions: TRÍ CB and sontung