Tập Lái
27/12/12
7
0
0
Xe em gentra 2008, hiện tại đi vào số khó, buổi sáng thì vào số 1 bình thường, nhưng đến chạy được một lúc thì vào số 1 rất khó, nhiều khi cứng số đẩy lên 1 ko được em lại phải về 0 lại rồi mới về được 1. Cảm giác thực sự rất khó chịu, Các bác giúp em nó bị bệnh gì, em ra gara khá nhiều lần nhưng ở Hạ Long ko có ga ra nào sửa được hết (em vào 2 ga ra tương đối lớn ở Hạ Long)
2 là côn, khi em nhả côn mặc dù rất chậm nhưng xe vẫn giật, nhiều lúc cứ giật như nhảy đầm.
Có những lúc cảm giác ga vào rất chậm, nhấn ga sâu nhưng ga lên ì ạch
Xe 1.6 mà leo dốc tương đối yếu ở số 4,5 mặc dù gọi là dốc nhưng cực thấp (cầu bãi cháy - đoạn giữa cầu ) và đang có vận tốc 50 km/giờ
số 1 thì rất khỏe.
bác nào biết thì giúp em với ạ, chân thành cám ơn các bác.
PS (em mới thay dầu côn, vệ sinh cổ hút nhưng ko có tác dụng, ga ra kiểm tra côn vẫn dùng được, ko phải thay côn).

Hạng F
14/9/04
9.900
27.359
113
Q3
hay bố ly hợp mòn vô số khó ? đạp cắt ly hợp khg hết hành trình ?

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
côn mòn cắt kg hết nên khó vô số,chạy số 5 yếu do trượt!

Tập Lái
27/12/12
7
0
0
Mình cũng ko rõ, nhưng triệu chứng cũng bị khá lâu rồi nên khi đạp côn rất cẩn thận, khẳng định là đạp hết côn.
Như vậy là do côn mòn, cần phải thay côn phải ko a, ngoài lý do do côn mòn, còn có thể lý do gì nữa ko ah, vì bên gara bảo là lá côn chưa mòn đến mức phải thay.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Nếu lá côn còn tốt thì có thể hỏng ở bộ mâm ép roài.

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
lá côn mòn nếu không tăng lực ép của bàn ép thì côn trượt,ngược lại nếu tăng lực ép của bàn ép thì côn k cắt hết dẫn đến khó cài số!