Thảo Luật Chung Getaway house

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ngày mai thấy chào bán golden bay 2 Bãi Dài Nha trang, mời bác nào có kinh nghiệm khu này cho ý kiến. Thấy giá từ 9tr/m2 đường nhỏ 13m. Chắc 10 năm nữa mới ra hình hài nếu thật sự thúc đẩy.
Tặng bác chủ đường link này tham khảo...để đưa ra quyết định đúng đắn.

40 dự án tại Bãi Dài, Cam Ranh: Kẻ thăng hoa, người đắp chiếu
http://vietnambiz.vn/40-du-an-tai-bai-dai-cam-ranh-ke-thang-hoa-nguoi-dap-chieu-29142.html

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thanks bác Phèo. Tôi cũng coi tới lui bài này hôm Tết rảnh rỗi để hiểu thực trạng khu vực và cũng đã gặp sale Hưng thịnh. Rất tiếc các bạn chỉ nắm được Golden bay và Mystery villa trong khi mình đang tìm hiểu toàn bộ khu bắc Cam ranh. Nên coi đỡ bài này rồi tìm hiểu tiếp các dự án khác.
Quan trọng là phải hiểu cả Nha trang. Sau khi NT phát triển hết mới tới lượt Cam ranh, nhiều khả năng là vậy. Tiếp đến sau khi kín resort phía biển mới tới khu đô thị kiểu này phía đầm. Giá mặt tiền quy hoạch cho xây ks cũng tầm 30 rồi, bên trong thấp hơn.
Sau khi nắm sơ bộ phải ra đó mới cảm nhận được. Thấy ít dân SG đầu tư hướng này, chủ yếu HN và TQ. Mà dính đối tượng này biết đến khi nào đông có thể ở được

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Misslucy and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thanks bác Phèo. Tôi cũng coi tới lui bài này hôm Tết rảnh rỗi để hiểu thực trạng khu vực và cũng đã gặp sale Hưng thịnh. Rất tiếc các bạn chỉ nắm được Golden bay và Mystery villa trong khi mình đang tìm hiểu toàn bộ khu bắc Cam ranh. Nên coi đỡ bài này rồi tìm hiểu tiếp các dự án khác.
Quan trọng là phải hiểu cả Nha trang. Sau khi NT phát triển hết mới tới lượt Cam ranh, nhiều khả năng là vậy. Tiếp đến sau khi kín resort phía biển mới tới khu đô thị kiểu này phía đầm. Giá mặt tiền quy hoạch cho xây ks cũng tầm 30 rồi, bên trong thấp hơn.
Sau khi nắm sơ bộ phải ra đó mới cảm nhận được. Thấy ít dân SG đầu tư hướng này, chủ yếu HN và TQ. Mà dính đối tượng này biết đến khi nào đông có thể ở được
Vì ở xa nên mình đâu có nắm được tình hình ngoài đó thực hư thế nào. Sales nào thì cũng nói tốt cho dự án mình bán thôi.
Tôi nghỉ bài báo đó cũng giúp ích cho mình có tầm nhìn rộng hơn...
Nếu như mình mua trúng cái dự án nào đó mà nó có tiềm năng thật sự...thì cũng chắc là sẽ thành công. Còn nếu như mua phải dự án nào mà đại loại nó giống như những dự án đắp mền đắp chiếu thì kẹp trym là cái chắc luon.

• Like
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Theo cá nhân tui thì bđs nó đã tăng vọt thời gian qua mấy năm nay rồi.
Có thể nó đã gần chạm đỉnh... Tăng trên toàn bộ cục diện...
Nhưng dầu sao thì ở SG cũng còn dể thoát hàng, chứ mấy cái chổ này nếu như bđs nó mà bùm một phát thì coi như xác định là...
Nếu như tui thì tui sẽ không vào mấy khu này tại thời điểm này...
Nếu có lên thì không len bao nhiêu nữa, mà lỡ có bùm thì thiệt hại rất nặng.
Chấc ăn thì cứ ngồi đó dòm...và chờ đợi nó bùm...
Trước sau gì bđs nó cũng phải bùm thôi...
Lúc đó đợi vài năm sau rồi mua cũng không muộn.

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thanks bác đã chia sẻ nhiều điểm quan trọng.
Như chia sẻ từ đầu thì lần này tôi mua mục tiêu không phải tăng giá mà đơn thuần cần môi trường nghỉ dưỡng + một số điều kiện. Tất nhiên môi trường tốt, hình thành, dân về ở thì không tránh khỏi giá tăng theo :)
Khu này một bên quy hoạch một bên resort + biển xanh cát trắng riêng và công thì sẽ đẹp, nhìn lại miền nam có mấy chỗ được vậy đâu.
Nhưng nếu bùm thì sóng sau có lý hơn - vừa có giá thấp vừa thấy được tiến độ và kết quả hạ tầng + dự án.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Câu hỏi lớn nhất hiện nay là bao giờ bùm - tranh cãi suốt từ cuối năm 2016 tới giờ trong khi TT vẫn tiếp tục tăng :) khả năng bùm cục bộ cao.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thanks bác đã chia sẻ nhiều điểm quan trọng.
Như chia sẻ từ đầu thì lần này tôi mua mục tiêu không phải tăng giá mà đơn thuần cần môi trường nghỉ dưỡng + một số điều kiện. Tất nhiên môi trường tốt, hình thành, dân về ở thì không tránh khỏi giá tăng theo :)
Khu này một bên quy hoạch một bên resort + biển xanh cát trắng riêng và công thì sẽ đẹp, nhìn lại miền nam có mấy chỗ được vậy đâu.
Nhưng nếu bùm thì sóng sau có lý hơn - vừa có giá thấp vừa thấy được tiến độ và kết quả hạ tầng + dự án.
Theo tui cứ đợi con sóng sau cho an toàn hơn. Lúc đó mình cứ ra ngoải khảo sát tìm kiếm dự ớ nào thấy có sức sống chút, chấp nhận mua lại dự ớn nào đã có sổ cho an tâm...
Chứ dự ớn mới bắt đầu mở bán mình có chả hiểu mô tê gì cũng ớn...

• Like
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thanks bác! Hoàn toàn có thể đợi như bác chia sẻ. Lý do: dự án có vài ngàn nền không thiếu cung + không phải đầu tư hay đầu cơ nên không phải chấp nhận rủi ro bùm, dân không về ở, pháp lý... Lúc nào có dịp du lịch ra đó sẽ ngắm lại. Khi nào mọi người chán, buông mình tính tiếp haha.

• Like
Reactions: Misslucy and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thanks bác! Hoàn toàn có thể đợi như bác chia sẻ. Lý do: dự án có vài ngàn nền không thiếu cung + không phải đầu tư hay đầu cơ nên không phải chấp nhận rủi ro bùm, dân không về ở, pháp lý... Lúc nào có dịp du lịch ra đó sẽ ngắm lại. Khi nào mọi người chán, buông mình tính tiếp haha.
Nếu như mà nó nổ cái bùm thì những khu như thế này ta nói là chết la liệt...vì chủ yếu là khu...nghỉ dưỡng...Mà những ai thực sự nghỉ dưỡng...khi mà chưa đông..
Dòm lại đợt bùm vừa rồi thì cũng mất hết chừng 5 năm... 5 năm cũng là mọt quá trình dài...để cho giá nó hạ...,mà khu này thì vẫn con hoang vắng lắm, khả năng hạ rất cao....phải chu kỳ sau may ra mới đông vui xôm tụ lên được.
Có thể mỗi chu kỳ nó sẽ thay đổi...có thể ngắn hạn hơn và cũng có thể kéo dài hơn....
Hạ hồi phân giải...đến lúc đó tuỳ theo tình hình thực tế thế nào rồi tính tiếp.
He he he....

• Like