Hạng C
13/4/15
980
90.249
93
Em cũng đang tính mua nè anh. Nhờ anh trong công ty chuyên ship đồ ảnh ship về giùm.
Lần trước em còn ship cả cái ghế Graco bự về :D

Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
Em cũng đang tính mua nè anh. Nhờ anh trong công ty chuyên ship đồ ảnh ship về giùm.
Lần trước em còn ship cả cái ghế Graco bự về :D
E hóng thông tin shipper đưa đồ cồng kềnh về

Hạng D
16/1/13
4.800
81.035
113
Nhiều chữ quá nên mình chưa đọc.
Vật liệu làm carseat chắc chắn ít thành phần hơn chiếc xe hơi rất nhiều.
Đương nhiên đồ mới thì ngon hơn đồ cũ roài.
bai đờ quây, 2 cái carseat của Mềnh rất ít đi nắng, toàn sáng-chiều. Xe đậu trong nhà, thiếu mỗi quả máy lạnh như anh @Huboss thôi.
Ấy yên tâm. :D
Car seat để lâu ngoài xe với nắng gió thì nó sẽ rất dễ bị vỡ đó :) Thật

(một người dùngg 2 car seat cho 3 đứa con cho biết)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.035
113
Hồi tôi mới vào thì đa số bọn CNL thắc mắc tại sao em bé phải chiếm trọn 1 ghế trong xe hơi, cho em bé trong vòng tay ô sin hay mẹ .

Lúc đó do mới vào tôi chữi ngay đồ …. :( Tại sao coi trọng 1 chỗ trong xe hơi hơn con mình ? Con mình sinh ra thì phải "chiếm" 1 cái ghế trong xe hơi chứ .

Giờ đọc thớt này mà muốn khóc vì vui :) Vui là nhiều người bắt đầu biết quý em bé trong lúc đi xe hơi .

Cũng hồi mới vào CNL thì nhiều người phản đối car seat vì tại sao tốn 3 cái (car seat nhỏ, car seat lớn, booster) ghế riêng biệt cho em bé hết 6 triệu tổng cộng .

Tôi chữi lại tại 6 triệu dung trong 10 năm => rẻ chán . Dám "bo" cho đĩ trong lúc bia ôm hàng chục triệu đồng trong 1 năm thì sao không dám "bo" cho con mình 6 triệu trong 10 năm ???

Nhớ hồi mới vào còn sung, ham chữi những ai xem thường em bé trong xe hơi :) Giờ mọi người tiến bộ nên miệng không cần phải chữi vụ này nữa :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/4/15
980
90.249
93
Hồi tôi mới vào thì đa số bọn CNL thắc mắc tại sao em bé phải chiếm trọn 1 ghế trong xe hơi, cho em bé trong vòng tay ô sin hay mẹ .

Lúc đó do mới vào tôi chữi ngay đồ …. :( Tại sao coi trọng 1 chỗ trong xe hơi hơn con mình ? Con mình sinh ra thì phải "chiếm" 1 cái ghế trong xe hơi chứ .

Giờ đọc thớt này mà muốn khóc vì vui :) Vui là nhiều người bắt đầu biết quý em bé trong lúc đi xe hơi .

Cũng hồi mới vào CNL thì nhiều người phản đối car seat vì tại sao tốn 3 cái (car seat nhỏ, car seat lớn, booster) ghế riêng biệt cho em bé hết 6 triệu tổng cộng .

Tôi chữi lại tại 6 triệu dung trong 10 năm => rẻ chán . Dám "bo" cho đĩ trong lúc bia ôm hàng chục triệu đồng trong 1 năm thì sao không dám "bo" cho con mình 6 triệu trong 10 năm ???

Nhớ hồi mới vào còn sung, ham chữi những ai xem thường em bé trong xe hơi :) Giờ mọi người tiến bộ nên miệng không cần phải chữi vụ này nữa :)
Em thì phải kình nhau với vợ về vụ này mới mệt :D
Tiếp đó là vụ ngồi sau không chịu seat belt.
Đứa đầu thì mua xe lúc nó 2t, nên chỉ có 1 cái ghế. Đứa mới này, em mua bộ travel system, gồm 3 món, bị càm ràm còn lâu hơn nữa. Giờ thì mới thấy tiện, đi chơi khoẻ re, xách cái ghế chuyển qua chuyển lại giữa xe đẩy và car-seat nhanh. Bữa mình em đưa 2 nhóc đi chích ngừa vô tư.

• Like
Reactions: Thích BMW
Hạng D
16/1/13
4.800
81.035
113
Em thì phải kình nhau với vợ về vụ này mới mệt :D
Tiếp đó là vụ ngồi sau không chịu seat belt.
Đứa đầu thì mua xe lúc nó 2t, nên chỉ có 1 cái ghế. Đứa mới này, em mua bộ travel system, gồm 3 món, bị càm ràm còn lâu hơn nữa. Giờ thì mới thấy tiện, đi chơi khoẻ re, xách cái ghế chuyển qua chuyển lại giữa xe đẩy và car-seat nhanh. Bữa mình em đưa 2 nhóc đi chích ngừa vô tư.
Vượt qua cục ỳ không khó phải không :) Làm đàn ông có trí thức trong CNL thì phải mạnh mẽ vượt qua chính … trong nhà của mình :)

nhờ car seat và xe đẩy em bé chuyên dụng thì soccer dad và soccer mom mới có thể lo cho 2-4 con được .

Hạng C
10/5/11
669
5.886
103

Có gì đâu anh. Ạ chẳng biết đi xe hơi bắt buộc cần car seat cho các bạn nhỏ đâu chứ