Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Em cũng rất tự hào nếu Việt Nam có sản phẩm vươn tầm Thế Giới :)
Nhưng đọc bài viết em đếm được rất nhiều thuật ngữ "nhà cung cấp hàng đầu", "đối tác hàng đầu" ... làm em thấy dị ứng quá, nếu nói về giá trị cụ thể một thương hiệu thì cái chữ ấy chả đáng xu nào cả.
Các hãng xe lớn và nổi tiếng Thế Giới họ còn chẳng muốn nêu tên những nhà cung cấp hay đối tác nội bộ của họ nữa là.
Người dùng chỉ cần biết đến chất lượng sản phẩm, và khi họ chấp nhận sản phẩm có chất lượng thì tự khắc thương hiệu của nhà sản xuất sẽ có uy tín trên thị trường, chứ ko liên quan gì đến những đối tác của nhà sản xuất đó cả.
Nếu xe Vinfast đẹp, bền và phù hợp với túi tiền người Việt Nam thì tự khắc sẽ có uy tín trên thị trường Việt Nam thôi.
Quảng cáo hoặc quảng bá nếu thái quá đôi khi gây tác dụng ngược. Còn nếu là thuần túy về giới thiệu công nghệ hoặc sản phẩm thì mình chỉ cần chuyên sâu vào nội dung đó thôi là đủ.

Hạng D
26/3/17
2.616
4.686
113
Nếu Vin phát triển tốt thì tương lai xe máy điện, oto điện sẽ rất phổ biến ở VN. Trạm sạc sẽ mọc khắp nơi, môi trường sẽ xanh sạch đẹp hơn.

Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Cá nhân thấy mọi cái đều đẹp, bỏ hẵn chữ Vinfast đuôi xe là ổn.

Hạng D
20/9/16
1.776
2.282
113
Nhìn nhà máy khủng khiếp đấy, rất đáng nể.
Mình startup cty nhỏ mãi còn chưa xong mà Vinfast họ làm có gần 2 năm thôi mà đã đạt được những thành tựu này thì thật đáng nể phục.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Đợi cái giá ra xem sao.
Mình quan tâm chiếc sedan. Nếu giá thấp hơn Optima thì mình lấy, ko thì mình lấy Optima cho lành.
Chiếc Klara ra mình đã ủng hộ rồi, nhưng con ô tô phải cân nhắc kỹ.

Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Thật sự nể VinFast và VinGroup. Hy vọng tương lai ko xa sẽ là đầu tàu kéo nền kinh tế Việt vươn xa tương tự các đế chế như Samsung, Sony, ... đã làm cho các quốc gia của họ.

Hạng B1
10/7/14
81
49
28
40
Bác cứ hỏi khó bác chủ. mình cũng nhìn hình quen lắm
Vào youtube mà xem Hùng xe cỏ của autodaily nới thăm nhà máy đi các bác, có clip cả tiếng máy của xe nữa rồi đó ạ, ở đây thắc mắc làm gì ạ