Ghé thăm và tìm hiểu nhà máy VinFast trước ngày khai trương 1 tháng | Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô

Tin Tức
  1. Tuandta

Tuandta Hạng D

Em ít thấy hãng xe nào in tên hãng lên thành xe.

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Ngày đăng
    Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô MYKEY - Option công nghệ thông minh cho xe hơi Hàn 16-09-18
    Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô Top 7 công nghệ tuyệt vời cho các chuyến du lịch xa 01-06-18
    Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô Toyota, Honda, Nissan hợp tác phát triển công nghệ pin mới 08-05-18
    Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô Tài xế bị treo bằng khi bỏ ghế lái xe Tesla, ngồi ghế phụ và để xe chạy 65 km/h 02-05-18
    Tin Tức, Thị Trường & Công Nghệ Ô Tô Land Rover kỷ niệm 70 năm SUV bằng tác phẩm nghệ thuật trên tuyết 15-04-18

3. Tuandta

Tuandta Hạng D

Em thấy bác dành nhiều công sức và thời gian viết về cái điện thoại Vsmart thế cũng biết bác tâm huyết và ủng hộ Vsmart thế nào rồi.
    tepdiuMatiz22 thích bài viết này.
  4. tuyettinhca

tuyettinhca Hạng C

Để xem cái giá này bán ra thị trường nước ngoài ntn!
  5. Mr Oz

Mr Oz Hạng F

Hồi xưa em còn làm cho Misumi thì trong xưởng em có vài con ABB thôi :D, 8 năm rồi e ko biết ra sao nhưng Misumi là 1 trong những nhà cung cấp linh kiện cơ khí chính xác hàng đầu thế giới
  6. Mr Oz

Mr Oz Hạng F

Tết rồi e cũng mua 1 con cho mama xài, ok phết :D
    Matiz22Tuandta thích bài viết này.
  7. Tuegia

Tuegia Hạng B2

Mình thấy chữ "V" quá to và nó gần như rất ko ăn nhập với tổng thể của xe.
    Nếu có thế, nhà designer nghiên cứu lại chữ V này và cách điệu (dạng chữ hoa)..và có cách nào đó bố trí nó hợp lý hơn là cái mặt calang phải chạy theo chữ V như hiện tại.
  8. atomlife

atomlife Hạng D

Em ngắn gọn thế này cho nhanh:
    1. Cho dù chỉ là kinh doanh bán chè thì chè phải ngon mới có người mua. Xe ô tô có đẹp cách mấy mà giá cao so với mức thu nhập chung của người Việt thì cũng chỉ để dành cho 1 số thành phần Đại gia như bác mua ủng hộ VF thôi, còn hiểu về chữ "bền" ở đây không chỉ là xe không hư hỏng là bền mà còn có nghĩa là phải an toàn nữa. Em là em "vô cùng quan ngại" cái quan điểm này của bác đấy nhé :) Giá xe VF mà bằng Mec thì bác mua xe nào?
    2. Em sẽ chơi với bác nếu thấy bác là người tử tế, chứ không có nghĩa do bác là con ông này cháu ông kia nên em sẽ tin tưởng và chơi với bác. Nhiều khi thấy Giám đốc 1 DN lớn toàn đi ăn nhậu với những Lãnh đạo Ngân hàng hàng đầu VN nên cứ tưởng làm ăn phát đạt lắm chứ đâu biết đang ngồi trên đống nợ khổng lồ và toàn phải dẫn họ đi năn nỉ đâu :))
    3. Nếu những nhà làm marketing mà có suy nghĩ "cái nhóm giống bác không quyết định thị trường và không nằm trong target audience của VF" thì em e rằng họ cũng không tồn tại được lâu trên thị trường người tiêu dùng Việt đâu. Hay là bác còn cảm tính hơn em chăng :D
    Henry Chan thích bài này.
  9. Matiz22

Matiz22 Hạng D

Vsmart chỉ là một trong những sản phẩm của Vin thôi bác ạ. Khi Vingroup đã trở thành thương hiệu thì mình dùng sản phẩm nào cũng thấy yên tâm. Nhưng nhiều sản phẩm có thích cũng không có tiền mua :D
    Thương hiệu do Chủ tịch tạo ra, nếu sau này Vingroup thay chủ tịch Vượng thì có thể tốt hơn mà cũng có thể không giữ được. Ở thời điểm này em vẫn có lòng tin
  10. Street_Version

Street_Version Hạng D

1. VF mới chỉ ra mắt 3 mẫu xe, trong tổng số 14 mẫu. Hãng cũng đã nói rất rõ ràng rằng 2 mẫu mắc tiền kia, lux với lux sa gì gì đó chỉ để làm thương hiệu. Vậy bác hiểu như thế nào về VF? Bác đọc được kế hoạch kinh doanh của họ hay sao mà phán về giá cả? Về thị trường? Giá xe V8 của VF mà mắc ngang mer C300 thì quá ngon.
    2. Thương trường là chiến trường, người ta ngồi trên đống nợ nhưng người ta cũng tạo công ăn việc làm cho biết bao người, bao nhiêu gia đình. Bác định nghĩa thế nào là người tử tế? Thằng bạn thân của bác, nó có tử tế với bác thì chắc gì nó đã tử tế với tôi?
    3. Haha. Target audience là một khái niệm rất bình thường. Theo bác thì các ông cụ, bà cụ nói gì về xe máy yamaha exciter? Ba mẹ nói gì khi các cậu trai 18, 19 đòi ba mẹ mua exciter? Đòi đi phượt? Bác hiểu câu “hater gonna hate” không? Với người như bác nói gì bác cũng không nghe, vậy nói để làm gì, gạt qua một bên thôi. 100 người như bác chắc có 1,2 người mua xe VF, trong khi 100 người như tôi, khả năng mua VF 40,50 người. Vậy chúng ta nên nhắm vào nhóm của bác? Hay nhóm của tôi? Trẻ con nó cũng hiểu.
    4. Bác chăng bảo vệ được quan điểm nào của bác cả. Bác biết vì sao không? Vì bác không biết gì về marketing, mà bác lại đang múa qua mắt thợ, thợ đó là tôi nè.
    Chỉnh sửa cuối: 16/5/19 lúc 16:01
  11. atomlife

atomlife Hạng D

Tranh luận đôi câu về VF chứ có phải về doanh nghiệp của bác đâu mà bác khoe khoang kiến thức và tài sản ghê vậy!
    Marketing gì gì đó cứ xem như tôi không biết đi, nhưng tôi biết câu "thùng rỗng kêu to" là luôn luôn đúng mà :D

À mà tôi bảo này, có nâng bi VF thì cũng vừa vừa thôi, kẻo người ta cười cho đấy.