Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.364
113
Mình nghĩ bạn chủ nhà nên cho thuê, trước là để có thu nhập hàng tháng, cả ngàn chứ ít gì, thứ 2 là nhiều người mua cũng thích nhà đang cho thuê để giống cái thứ nhất vì không phải ai cũng muốn vào ở ngay.

Dân đá banh có câu "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi", PMH cũng thế, PMH đang dính vụ giấy tờ nên tâm lý người mua lo lắng không dám quyết, chứ chỉ duy nhất PMH mới có 1 môi trường sống thực sự đẳng cấp và đồng bộ chứ những khu khác đơn giản là 1 căn hộ dát vàng nằm giữa khu ổ chuột, vừa bước ra cổng dát kim cương là có thể gặp bịch rác, chuột chết hoặc nước cống ngập đến đầu gối

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Nhà em thì cứ vài ba ngày là có khách đòi thuê nhưng em quyết định để trống thế cho người mua ra vô xem nhà cho tiện.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.364
113
lovecars nói:
Nhà em thì cứ vài ba ngày là có khách đòi thuê nhưng em quyết định để trống thế cho người mua ra vô xem nhà cho tiện.

Năm ngoái em cũng bán Sky, e nói thằng thuê là nếu tao bán thành công tao giảm cho mày 50% tiền thuê tháng đó, mỗi lần khách đến là nó lại khen lấy khen để căn hộ mặc dù em không hề "nhờ", hehehehe

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
koonjang nói:
lovecars nói:

Năm ngoái em cũng bán Sky, e nói thằng thuê là nếu tao bán thành công tao giảm cho mày 50% tiền thuê tháng đó, mỗi lần khách đến là nó lại khen lấy khen để căn hộ mặc dù em không hề "nhờ", hehehehe

Bác này đúng là cao thủ!

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
nếu bác có con nhỏ thì e khuyên bác nên mua bên này tốt nhất

Hạng F
9/8/09
6.395
68.976
113
TFC
xaydungquocgia.com
koonjang nói:
Mình nghĩ bạn chủ nhà nên cho thuê, trước là để có thu nhập hàng tháng, cả ngàn chứ ít gì, thứ 2 là nhiều người mua cũng thích nhà đang cho thuê để giống cái thứ nhất vì không phải ai cũng muốn vào ở ngay.

Dân đá banh có câu "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi", PMH cũng thế, PMH đang dính vụ giấy tờ nên tâm lý người mua lo lắng không dám quyết, chứ chỉ duy nhất PMH mới có 1 môi trường sống thực sự đẳng cấp và đồng bộ chứ những khu khác đơn giản là 1 căn hộ dát vàng nằm giữa khu ổ chuột, vừa bước ra cổng dát kim cương là có thể gặp bịch rác, chuột chết hoặc nước cống ngập đến đầu gối

Bác Koonjang này có kinh nghiệm về PMH gớm!

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Em nghĩ giá này thời điểm này múc là quá tốt,đợi đến cuối năm là không còn giá này nữa đâu bác. Nếu rủng rỉnh xiền thì múc chứ chần chừ sau này lại tiếc hùi hụi.Đỉnh điểm căn này năm 2007 khoảng 6,5tỷ đó bác.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nếu thật sự cần chổ ở thì bác chủ mua, chứ tình hình này "tiền là vua" và chắc không lâu nữa, bầu Đức sẽ giảm 20% giá căn hộ thì sẽ có 1 làn sóng giảm giá . Việc tăng giá trong thời gian tới xem ra còn u ám lắm, tôi ôm toàn đất nền mà còn muốn đẩy đi huống chi căn hô.

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Himlam nói:
Nếu thật sự cần chổ ở thì bác chủ mua, chứ tình hình này "tiền là vua" và chắc không lâu nữa, bầu Đức sẽ giảm 20% giá căn hộ thì sẽ có 1 làn sóng giảm giá . Việc tăng giá trong thời gian tới xem ra còn u ám lắm, tôi ôm toàn đất nền mà còn muốn đẩy đi huống chi căn hô.

Em đồng ý với nhận định này của bác. Tình hình BDS đang ở giai đoạn chợ chiều.Và sẽ rất khó khăn ngượng dậy từ nay đến cuối năm .Em vẫn thính thở để chờ đợi làn sóng giảm giá tiếp theo . Mục tiêu cuối cùng cho người đi mua nhà là luôn luôn mua được giá thật tốt .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.879
113
www.phindeli.com
koonjang nói:
lovecars nói:

Lại nhớ năm ngoái em cũng bán 2 căn Sky 2, em quăng cho môi giới làm việc, thằng thuê nó cũng tệ: không có chủ nhà nó không cho môi giới dẫn khách vào xem
... vậy mà cũng có khách chịu mua, 2 khách mua 2 căn của em chỉ xem giấy tờ rồi đặt cọc luôn không cần xem nhà :D :)

Ôi, biết bao giờ mới đến ngày xưa

Status
Không mở trả lời sau này.