Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Đọc thêm cái này để thấy vị trí thật sự của Phú Mỹ Hưng, cái này lần đầu tiên mình biết

'Ớn lạnh' cảnh khói nhang quanh các khu đô thị VIP: http://www.baomoi.com/Hom...do-thi-VIP/4648913.epi

Khu "đô thị" bậc nhất HN mà lại sát cạnh nghĩa trang, vậy thì nước giếng thì làm sao nhỉ ? Mà các bạn phóng tinh viên VN mình lạm dụng từ "khu đô thị" quá, phải dùng là "khu quy hoạch" thì hợp lý hơn.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
tuando nói:
koonjang nói:
lovecars nói:
Nhà em thì cứ vài ba ngày là có khách đòi thuê nhưng em quyết định để trống thế cho người mua ra vô xem nhà cho tiện.

Năm ngoái em cũng bán Sky, e nói thằng thuê là nếu tao bán thành công tao giảm cho mày 50% tiền thuê tháng đó, mỗi lần khách đến là nó lại khen lấy khen để căn hộ mặc dù em không hề "nhờ", hehehehe

Lại nhớ năm ngoái em cũng bán 2 căn Sky 2, em quăng cho môi giới làm việc, thằng thuê nó cũng tệ: không có chủ nhà nó không cho môi giới dẫn khách vào xem
... vậy mà cũng có khách chịu mua, 2 khách mua 2 căn của em chỉ xem giấy tờ rồi đặt cọc luôn không cần xem nhà :D :)

Ôi, biết bao giờ mới đến ngày xưa

Nếu a tuando bán như vậy thì chắc phải 2008 chứ nhỉ, 2009 là đã bắt đầu khó bán rồi. đầu 2009 thì bị siết tín dụng, cuối 2009 thì bị vụ tiền SDĐ.

@bác thienphuc: Mua nhà thì "may hơn khôn " mình tin là vụ tiền SDĐ được giải quyết thì giá PMH sẽ tăng, hiện nay đã ngưng đóng tiền SDĐ, chắc chắn là để giải cứu PMH. Phải có "lý do" để bọn Tây chịu bỏ số tiền lớn vào PMH thuê chứ không ra những chung cư khác gần trung tâm hơn

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
thienphuctrans nói:
hoatran83 nói:
Bác mà kêu bác ấy bớt được hơi bị khó :), theo em nghĩ giá đó là giá dao dịch rồi đó, chỉ có trường hợp bác đó cực kẹt mới down tiếp.
Thật sự ko phải là bác ấy rao lâu mà ko bán được là do giá mắt, mà là 2 năm nay căn hộ trên 2t cực kỳ khó giao dịch, đặt biêt là PMH, mọi người luôn nghĩ là phí dịch vụ PMH mắt, cái nữa là tiền SDD, vấn đề tiếp theo nhu cầu người mua để ở thì ít mà kd thì nhiều, về PMH nói chung là người thu nhập phải cực ổn định.

cám ơn bác nhiều lắm . Các lý do Bác đưa ra là chính đáng và hợp lý. Chính vì những lý do đó mà phải căn nhắc giá bán ( hoặc mua) để hợp lý cho từng thời điểm . Năm 2007, sốt đất thì căn này 6-7tỷ cũng có nười mua. Nhưng hiện nay, cung nhiều hơn cầu. Các dự án khác đua nhau mọc như nấm sau cơn mưa và dịch vụ họ làm hiện nay cũng rất ok không thua kém PMH ( như Vista; manor...). Em cũng không đặt vấn đề mắc hay rẻ mà vì muốn mua nhanh để ở hoặc bán nhanh để giải quyết vốn. Tại thời điểm này ,Nếu >3ty em gửi Bank SCB ,lãi + thưởng là hơn 12,58%/năm, mỗi tháng cũng hơn 30chai. Nếu em lấy căn hộ này ở thời điểm này em cũng chưa chắc là có lợi ( thời điểm sau thì không biết ntn). Đây là thời điểm lợi thế nhất của người mua.nên để bán nhanh em thấy giá hợp lý vào lúc này là giá thỏa thuận và không phải giá áp đặt của người bán.

Thật ra nếu bác định mua nhà để ở thì bác tính thêm cái ngân hàng vào thì khó mà tình. Em đặt trường hợp, qua năm lại có cơn sốt như 97 thì sao? Tình hình nhà nước đang cang thiệp vào lãi suốt, giá cho vay ngất ngưỡng doanh nghiệp vay ko dám vay (em mới vay cua techcom 16,4%). Làm gì lãi 30% để duy trì? Nếu trên khía cạnh kinh doanh bác bỏ 3t vào ngân hàng lấy tiền lãi thuê cái biệt thự trong Mỹ Kim hình nhu giá hôm nay 1200$ hihi.
Nói là nói thế nhưng nếu bác có gia dình con cái, ko lẻ cứ nhà thuê cửa mướn!? An cư lạc nghiệp :), nhà mình vẩn hơn dù xấu dù đẹp vẩn là của mình. Bạn bè bảo em cho thuê nhà ở PMH đi, lấy tiền đó ra ngoài thuê căn nhà 2 -3 tầng trong hẻm xe hơi vào được tháng vẩn dư ra vài tr. Thật ra e ko làm vậy vì môi trường tốt cho con em nó lớn lên (con em 4t hihi), điều kiên sinh hoạt cũng tương đối cãm thấy chấp nhận được, con em học gần.........
Câu chuyện cũng thế, mua nhà là viêc lớn của đời người bác suy tính kỹ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.815
113
www.phindeli.com
koonjang nói:
Nếu a tuando bán như vậy thì chắc phải 2008 chứ nhỉ, 2009 là đã bắt đầu khó bán rồi. đầu 2009 thì bị siết tín dụng, cuối 2009 thì bị vụ tiền SDĐ.

Mình bán tháng 7/2009 (có đăng trên OS), lúc đó giao dịch đã chậm, nhưng mấy căn của mình giá hđ thuê cao nên bán rất nhanh.

Lúc đó đã có thông tin về tiền SDĐ cao của PMH, nhưng mọi người không ai chịu tin là tiền SDĐ cao thế. Mình lên CCT quận 7 hỏi thông tin chính xác, sau đó quyết định bán luôn lấy tiền đầu tư chỗ khác.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
tuando nói:
koonjang nói:

Mình bán tháng 7/2009 (có đăng trên OS), lúc đó giao dịch đã chậm, nhưng mấy căn của mình giá hđ thuê cao nên bán rất nhanh.

Lúc đó đã có thông tin về tiền SDĐ cao của PMH, nhưng mọi người không ai chịu tin là tiền SDĐ cao thế. Mình lên CCT quận 7 hỏi thông tin chính xác, sau đó quyết định bán luôn lấy tiền đầu tư chỗ khác.

Lúc đó em cũng có nghe môi giới đồn nhưng do đang ở đó quen rồi nên tặc lưỡi "Kệ", lúc đó a bán bao nhiêu vậy anh ?

Lúc đó mà bán rồi lấy tiền lên quận 12, Bình Tân ... thì 1 thành 2 rồi. hehehe

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
tuando nói:
@koonjang: 71m2 lầu 4 giá 2250, 71m2 lầu 12 giá 2350, 88m2 lầu 12 giá 2850.

Ông chú em đang kêu bán căn 71m2 bên sky 3 lầu 14 hay 15 gì đó em ko nhớ rõ,theo bác thì hiện tại khu đó bán bao nhiêu thì được?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
lovecars nói:
tuando nói:

Ông chú em đang kêu bán căn 71m2 bên sky 3 lầu 14 hay 15 gì đó em ko nhớ rõ,theo bác thì hiện tại khu đó bán bao nhiêu thì được?

Hiện giờ mấy căn này rao bán giá giảm từ 150 triệu - 200 triệu so với giá gốc, còn có ai mua không thì tụi môi giới nói chưa thấy.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.815
113
www.phindeli.com
lovecars nói:
tuando nói:

Nhà thô hay đã hoàn thiện và trang bị đầy đủ nội thất vậy bác? Nếu có nội thất bà con rao bán 2,4 tỷ nhưng ít người hỏi mua.

Tuần trước có người kẹt tiền chào em căn 71m2 Sky 3 có nội thất giá 2 tỷ 2 mà em hổng mua (tại ko có xiền ... hehehe)

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
tuando nói:
lovecars nói:
tuando nói:

Nhà thô hay đã hoàn thiện và trang bị đầy đủ nội thất vậy bác? Nếu có nội thất bà con rao bán 2,4 tỷ nhưng ít người hỏi mua.

Tuần trước có người kẹt tiền chào em căn 71m2 Sky 3 có nội thất giá 2 tỷ 2 mà em hổng mua (tại ko có xiền ... hehehe)

Bác giới thiệu để em xem có phù hợp được kg ?

Status
Không mở trả lời sau này.