Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
Mình thấy báo chí đăng tùm lum trang thì D trang thì E
Tóm lại nó nằm hạng E đối chiếu dựa trên D x R x C và trục cơ sở tính trung bình của các xe cùng phân khúc là ra ngay.
Ví dụ: Nếu xếp hạng D thì Vinfast A2.0 có thông số cao nhất trội xa nhất trong các xe cùng loại Madza 6, Camry, Optima

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Xe Tàu cũng hợp tác với BMW....đầy ra, giá rẻ bèo. Vậy xe Việt cho là chất lượng hơn đi, thì giá cũng cao hơn Tàu chút đỉnh thôi. Chứ giá gấp đôi gấp 3 anh Tàu rồi hô hào yêu nước cũng vô ích. Thêm cái vụ tăng giá lên nữa thì chỉ có để làm cảnh. K ai mua
Dạ, quy mô thị trường thì bằng 1/15 của nó. Nền công nghiệp luyện kim, cơ khí thì không có gì. Muốn phát triển kinh tế mà lại k muốn đánh đổi môi trường giống TQ. Mà cái gì cũng đòi sánh ngang nó là sao anh. trong khi nó là nền kinh tế thứ 2 TG

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Mình đã chọn SUV LUX. Nhưng nếu giá nhỉnh hơn Cam và Accord bản cao nhất mình vẫn chọn A2.0. Đặc biệt bản 228hp, RWD là không có đối thủ về vận hành. Nội thất quê quê tí thôi
Chúc mừng bác...

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Chúc mừng bác...

Mình chấp nhận rủi ro vì xe lắp làng nhàng không có xe Suv mid size chính hiệu con nai vàng như thị trường khác. Còn xe nhập thì thuế má nặng nề, mình hưởng 1 mà đóng tiền hơn 3 lần.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mình thấy báo chí đăng tùm lum trang thì D trang thì E
Tóm lại nó nằm hạng E đối chiếu dựa trên D x R x C và trục cơ sở tính trung bình của các xe cùng phân khúc là ra ngay.
Ví dụ: Nếu xếp hạng D thì Vinfast A2.0 có thông số cao nhất trội xa nhất trong các xe cùng loại Madza 6, Camry, Optima

Nó vẫn là phân khúc D mà bác. Chẳng hiể E là phân khúc nào. Hay lấy Mẻc E. Nếu vậy BMW và Audi không dùng chữ E này..

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Kích cỡ như LUX A là vượt trội so với sedan hạng D phổ thông
Ngoài ra máy và khung gầm BMW
Dẫn động cầu sau, treo khí nén
Giá như hiện nay đúng là món hời
Gia nhập hội Vinfast LUX OS - Click here

Mấy anh em chỉ quan tâm brand và chạy xe phổ thông không quan tâm hay nói đúng ra trang bị cao cấp nó phải là thế nào nên cứ auto chê cái đã. Số đó nhiều hơn người mua và người biết về câc trang bị cao cấp nên cũng là chuyện thường. Có bác bảo chọn SUV Lũx SA thì thà mua xe TQ cùng thông số mà giá rẻ hơn 1/2. Mình bảo đưa ra xem là chiếc nào thì chỉ đưa ra được chiếc Baic Q7, size C, máy yếu xìu. Ha ha!!!

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mình đã chọn SUV LUX. Nhưng nếu giá nhỉnh hơn Cam và Accord bản cao nhất mình vẫn chọn A2.0. Đặc biệt bản 228hp, RWD là không có đối thủ về vận hành. Nội thất quê quê tí thôi
Hóng bài review của bác

• Like
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Mình chấp nhận rủi ro vì xe lắp làng nhàng không có xe Suv mid size chính hiệu con nai vàng như thị trường khác. Còn xe nhập thì thuế má nặng nề, mình hưởng 1 mà đóng tiền hơn 3 lần.
Hôm nào bác làm bài trên tay cho a e chiêm ngưỡng đi bác...

• Like
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Hôm nào bác làm bài trên tay cho a e chiêm ngưỡng đi bác...
Yes bác. Trước hết là có 1 số tính năng bị bỏ bớt, như chế độ lái, lùi ghế / cụp vô lăng khi tắt máy / hold. Design nội thất hơi thô. Kể ra thêm 5k usd tăng thêm cho nội thất/ tính năng có vẻ ok hơn là các options khác.

Còn vận hành thì có xe mới report được. Hi!

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Yes bác. Trước hết là có 1 số tính năng bị bỏ bớt, như chế độ lái, lùi ghế / cụp vô lăng khi tắt máy / hold. Design nội thất hơi thô. Kể ra thêm 5k usd tăng thêm cho nội thất/ tính năng có vẻ ok hơn là các options khác.

Còn vận hành thì có xe mới report được. Hi!
Bác làm bài chi tiết vào cho a e tham khảo...chỉ có ngừoi tiêu dùng như Bác mới nói thật lòng...chứ sale hay mấy trang quảng cáo toàn nói không đúng cho lắm...