Tập Lái
14/1/18
18
7
3
39
Mấy bác có nói quá ko vậy? Tết thì tết, biết là cần xe đi nhưng làm gì bỏ hơn ra nhiều tiền thế, tết chỉ có 10 ngày thôi, sau tết thì mua cũng có chết thằng tây nào đâu, cái gì gấp quá cũng ko nên, từ từ cháo cũng nhừ.

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Mấy bác có nói quá ko vậy? Tết thì tết, biết là cần xe đi nhưng làm gì bỏ hơn ra nhiều tiền thế, tết chỉ có 10 ngày thôi, sau tết thì mua cũng có chết thằng tây nào đâu, cái gì gấp quá cũng ko nên, từ từ cháo cũng nhừ.

Hii tụi mình đùa thôi, chứ ai mà làm vậy, nhưng thôi dù sao cũng để mọi người vui vẻ cuối tuần

Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
Chết thật các Bác ơi, CRV L đang tiến đến mức 3 tỷ, lên sát giá 3,25 tỷ của BMW X6. Tình hình này chắc 10 ngày nữa là đạt mức 3,25 tỷ. Em đang tính có gì bán nấy để mua chục chiếc kiếm lời ăn Tết, Bác nào máu góp với em đeeeeeee. Nhanh nhanh chút kẻo mọi người phát hiện ra là mua X6 thì hợp lý hơn, khi đó giá CRV rơi tõm xuống 900 m thì phi vụ này hỏng bét.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kennyngo
Tập Lái
14/1/18
18
7
3
39
Tầm giá 1t2-1t3 em chọn All New Pajero Sport hoặc 5008, CRV tuổi gì mà sánh vai???
Nếu giá CRV như vầy nói thật CX5, Outlander, Sorento, Santafe đáng lựa chọn hơn nhiều vì giá thành quá hợp lý, thậm chí thánh Fortuner cũng đáng cân nhắc hơn CRV khi mà CRV bị thổi giá quá nhiều.

Bác nào bỏ 1t6 - 1t7 ra mua CRV thì cân nhắc còn rất nhiều sự lựa chọn khác, đừng mù quáng hóa điên dại vì 1 con xe 1t7 các bác mua được tận 2 con Outlander CKD đấy. Biết tiền của các bác các bác thích xài sao thì xài, nhưng em vẫn nhắc thế, phung phí là ko tốt các bác ạ, ai biết sau này thế nào.

Tập Lái
14/1/18
18
7
3
39
Để mình suy nghĩ lại. Giá Crv bản L lên giá từng giờ. Tuần sau có thể lên 1.8 tỷ. Đã có anh ngoài ấy đòi 1.65 tỷ mà ngại xa quá không bán nè.

CRV lên 1,8t thì tiệm cận xe sang Lexus, BMW và Mec, bỏ xa All New Pajero và 5008, em nghĩ có thẳng điên mới bỏ ra 1t8 mua CRV bác nói đùa hay thật vậy?? Giờ có vụ mua CRV xong đem bán lại kiếm lời nữa, vãi cả 1t8 @@, em nhớ cách đây mấy tháng nó xả kho đâu tầm 800-900 gì đấy giờ bác kêu bán 1t8 là mắc gấp 2, vô lý đùng đùng.

Honda từ lúc nào thành trùm xe 4 bánh em nhớ nó chỉ ở 2 bánh, lên 4 bánh là thằng tôm tép cóc nhái mà thôi.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tầm giá 1t2-1t3 em chọn All New Pajero Sport hoặc 5008, CRV tuổi gì mà sánh vai???
Nếu giá CRV như vầy nói thật CX5, Outlander, Sorento, Santafe đáng lựa chọn hơn nhiều vì giá thành quá hợp lý, thậm chí thánh Fortuner cũng đáng cân nhắc hơn CRV khi mà CRV bị thổi giá quá nhiều.

Bác nào bỏ 1t6 - 1t7 ra mua CRV thì cân nhắc còn rất nhiều sự lựa chọn khác, đừng mù quáng hóa điên dại vì 1 con xe 1t7 các bác mua được tận 2 con Outlander CKD đấy. Biết tiền của các bác các bác thích xài sao thì xài, nhưng em vẫn nhắc thế, phung phí là ko tốt các bác ạ, ai biết sau này thế nào.

Đồng ý với bác nhưng giờ có cái xe nhập khẩu nào về được Việt Nam đâu, bác gọi hỏi thử cửa hàng mà xem, mà với con 116 thì đến tháng 4 cũng chưa chắc có xe nào về, nếu cần xe thì mua xe nào bây giờ ? Ví dụ Fortuner cũng đội giá 300 triệu rồi đó bác. Tại thời điểm hiện tại chẳng có cái xe nhập nào để mua trừ những chiếc đã nhập trước 2018, nên đánh giá thị trường thời điểm này là vô cùng khập khiễng vì ở chế độ "bế quan tỏa cảng" thì tìm đâu ra được cái gọi là "cạnh tranh thị trường".

Tập Lái
14/1/18
18
7
3
39
Đồng ý với bác nhưng giờ có cái xe nhập khẩu nào về được Việt Nam đâu, bác gọi hỏi thử cửa hàng mà xem, mà với con 116 thì đến tháng 4 cũng chưa chắc có xe nào về, nếu cần xe thì mua xe nào bây giờ ? Ví dụ Fortuner cũng đội giá 300 triệu rồi đó bác. Tại thời điểm hiện tại chẳng có cái xe nhập nào để mua trừ những chiếc đã nhập trước 2018, nên đánh giá thị trường thời điểm này là vô cùng khập khiễng vì ở chế độ "bế quan tỏa cảng" thì tìm đâu ra được cái gọi là "cạnh tranh thị trường".

Cái gì cũng phải từ từ chứ bác,VN đang hướng ra thế giới nên việc cải cách tạo điều kiện xuất nhập khẩu là tất yếu, nhưng cần phải có thời gian để thích nghi, cái gì cũng vậy không thể đùng 1 cái là làm ngay được. Trước sau gì thì việc nhập khẩu ô tô cũng trở nên dễ dàng hơn cho các doanh nghiệp thôi, sẽ được hướng dẫn cụ thể, đến lúc đó thì giá xe thế nào?. Bên cạnh đó còn khối mẫu xe có hàng, hoặc có thể chuyển hướng sang xe lắp ráp, chứ mình cứ lao đầu vào chỗ khó thì bị thiệt là tất nhiên. Thiệt tình bỏ ra 1t6 mua con CRV về không được tiếng thơm mà còn bị người ta chửi "Ngu" vào đầu, có tiền mà ko biết xài đấy.

Nếu 1t6 thì cố lên lấy hẳn 2 con CX5 1 con vi vu 1 con tặng luôn cho bố mẹ, anh chị em các thể loại còn chất chơi hơn mua con CRV nhiều.

Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Chết thật các Bác ơi, CRV L đang tiến đến mức 3 tỷ, lên sát giá 3,25 tỷ của BMW X6. Tình hình này chắc 10 ngày nữa là đạt mức 3,25 tỷ. Em đang tính có gì bán nấy để mua chục chiếc kiếm lời ăn Tết, Bác nào máu góp với em đeeeeeee. Nhanh nhanh chút kẻo mọi người phát hiện ra là mua X6 thì hợp lý hơn, khi đó giá CRV rơi tõm xuống 900 m thì phi vụ này hỏng bét.
X6 có 5 chỗ mà giá 3,5 tỷ, tính ra 700 triệu/ghế. Giá CR-V 7 chỗ hiện tại mới khoảng 2,8 tỷ thì mới 400 triệu/ghế rẻ nhất phân khúc xe sang. Nếu lấy giá X6 làm chuẩn (700 triệu/ghế) thì CR-V có thể lên tới 4,9 tỷ. Giá CR-V lên còn nhanh hơn Bitcoin thời bùng nổ.