Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Tầm tiền đó có 2 lựa chọn:

Civic cũ thì phải bảo dưỡng, thay thế phụ tùng mệt, ko biết chủ trước xài xe có kỹ không.

City mới: đầm chắc, không trễ ga, chân phanh nhay, máy lạnh bị chê yếu chứ em thấy ngòi 10p là lạnh toàn bộ xe đúng kiểu điều hòa gia đình, chở anh em họ hàng chưa ai chê yếu. Lẫy số vô lăng bấm 1 phát nhích thốc ga vượt xe cái một, thiếu cảm biến lùi mà độ được
Tầm tiền của em nhích mãi mới lên được bản E civic cũ đời 2019, nên ráng mua đời mới luôn bác

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Em chưa chạy thử bác ạ, đang xem các bác đánh giá rồi sẽ quyết định ra xem rồi chạy thử
Mua xe việc chạy thử xe là quan trọng nhất nha bác, chạy càng nhiều càng lâu càng tốt, từ đó mới biết xe nào hợp với mình. Nếu thử xe ngoài chạy trong phố, bác nên ra thử ở đường Nguyễn Văn Linh, đường này dài, có nhiều đoạn mặt đường hơi xấu, vừa thử được độ ồn, vừa thử được độ ổn định của xe vì cho chạy đến 80 km/h. Phạm Văn Đồng cũng vắng, đường rộng nhưng đường tốt quá nên chạy không thấy ồn đâu, nếu muốn thử độ ồn thì bác chạy thẳng luôn đến QL1K cũng có nhiều đoạn hơi xấu. Hoặc bác ra Xa Lộ Hà Nội đi Thủ Đức, đoạn này xe tải chạy nhiều nên đường xuống cấp, thử độ ồn là ngon nhất. Sau khi chạy xe vài năm, tiêu chí chọn xe của em phải là êm ái, ít ồn gầm, rộng rãi là quan trọng nhất. Các xe bây giờ cũng ngang nhau về động cơ, option cũng gần ngang nhau nên không cần lo mấy cái này quá.

• Like
Reactions: Quan22
Hạng C
5/6/13
179
12
18
Mới đi Đà Lạt về, leo dốc nên nó lên gần 8l/100km, còn bình thường chạy đường trường thì gần 6l. Thấy khá oke đấy bác

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Mua xe việc chạy thử xe là quan trọng nhất nha bác, chạy càng nhiều càng lâu càng tốt, từ đó mới biết xe nào hợp với mình. Nếu thử xe ngoài chạy trong phố, bác nên ra thử ở đường Nguyễn Văn Linh, đường này dài, có nhiều đoạn mặt đường hơi xấu, vừa thử được độ ồn, vừa thử được độ ổn định của xe vì cho chạy đến 80 km/h. Phạm Văn Đồng cũng vắng, đường rộng nhưng đường tốt quá nên chạy không thấy ồn đâu, nếu muốn thử độ ồn thì bác chạy thẳng luôn đến QL1K cũng có nhiều đoạn hơi xấu. Hoặc bác ra Xa Lộ Hà Nội đi Thủ Đức, đoạn này xe tải chạy nhiều nên đường xuống cấp, thử độ ồn là ngon nhất. Sau khi chạy xe vài năm, tiêu chí chọn xe của em phải là êm ái, ít ồn gầm, rộng rãi là quan trọng nhất. Các xe bây giờ cũng ngang nhau về động cơ, option cũng gần ngang nhau nên không cần lo mấy cái này quá.
Xe hạng B chiếc nào mà không ồn, thích chiếc nào mua chiếc đó , đều là xe cỏ như nhau cả.

Hạng B2
2/6/14
61
15
8
39
Người trẻ thì thường khoái khoái kiểu trẻ trung năng động như của city, bản RS nhìn quả led đúng đẹp, bác chở gia đình thì thoải mái mà, lâu lâu bác làm chuyến đi xa thì quá thoải mái. Chạy gia đình thì cứ quất city thôi, chứ bác mà bảo chạy dịch vụ thì lại chia sẻ kiểu khác

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Mới đi Đà Lạt về, leo dốc nên nó lên gần 8l/100km, còn bình thường chạy đường trường thì gần 6l. Thấy khá oke đấy bác
Em chạy trong thành phố nhiều thì chắc nó sẽ hơn đúng không bác?

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Vâng, thanks bác nhiều :)

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Xe hạng B chiếc nào mà không ồn, thích chiếc nào mua chiếc đó , đều là xe cỏ như nhau cả.
Xe cỏ xe nào cũng ồn thì đúng nhưng các xe khác nhau thì độ ồn cũng khác nhau, chọn được xe ít ồn nhất trong đám chẳng phải vẫn tốt hơn chọn đúng phải ông ồn nhất. Vậy mới cần thử xe chứ không thì nhìn thích chiếc nào mua chiếc đó thì dễ quá cần gì phải lên đây tham khảo hay đắn đo, cân nhắc.

Hạng C
5/6/13
179
12
18
Em chạy trong thành phố nhiều thì chắc nó sẽ hơn đúng không bác?
Đúng rồi bác, chạy phố nhấp nhả liên tục thì có thể lên gần 7l hoặc hơn. Chạy trong thành phố nó thế chứ ngoại tỉnh có khi chưa tới 6l

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Người trẻ thì thường khoái khoái kiểu trẻ trung năng động như của city, bản RS nhìn quả led đúng đẹp, bác chở gia đình thì thoải mái mà, lâu lâu bác làm chuyến đi xa thì quá thoải mái. Chạy gia đình thì cứ quất city thôi, chứ bác mà bảo chạy dịch vụ thì lại chia sẻ kiểu khác
Vâng bác, cả em và vợ đều hơn 30 tuổi quay đầu nên thích kiểu trẻ trung nên mới nhắm city