Hạng B1
21/5/14
76
5
8
29
Nếu bác không quan trọng nội, ngoại thất, vận hành thì lấy con vios. Vios nội ngoại thất đều thua con city, cùng giá tiền thì Vios G chỉ bằng city bản L. Chi phí nuôi xe sẽ rẻ hơn. Nhưng vì em đi đường dài nhiều, em hay đi cao tốc, chở vợ con dịp lễ đồ đi chơi xa, cần vận hành tốt và nội ngoại thất thanh lịch nên em quất City bản L

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Cùng điều kiện như vậy thì Accent sao a, a thử chưa? A lên tip car xem thử cùng điều kiện thì cái nào hơn, đo ở ghế sau luôn đó
Mình nghĩ Accent sẽ dễ chịu hơn vì có cửa gió lạnh hàng ghế sau thổi trực tiếp vào người mát hơn.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Trẻ chọn City, Già hơn tí thì Vios. Tránh xa Accent cho Vợ Con bạn được nhờ. Ngồi băng sau Accent rất mệt người, say xe hơn hẳn Vios, City. Đừng ham rẻ mà hối hận. Và cũng đừng nghe mấy Nick Tập Lái Clone Acc vô vote cho Accent :D
Con vios thì ko nói chứ con city say còn hơn con acent chứ mà.
Máy lạnh city kém nhất trong phân khúc ABCD luôn.
Đừng ham rẻ nhưng ko có nghĩa là kê đầu cho cái thằng tôi yêu việt nam đồng chém

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Người ta cần tư vấn mua xe gia đình nhưng mấy bác toàn tư vấn mua xe đua. Nào là máy vọt, ngoại thất …
Bác nào cứ lấy cái mã lực mạnh ra so mời lên Đà Lạt xem giờ xe mới có ai mua con inova chở khách ko hay toàn expander.
bác nào kêu vượt ngon lên Long Thành -Dầu giây hay Trung Lương Mỹ Thuận mà coi morning nó xượt cả audi chứ đừng nói con city ghẻ giá trên trời.
- nếu bác chủ thích sedan ngân sách 600 mua gia đình:
1 attrage của mis
2 acent/soluto
Chênh giá 60-100 triệu đủ sức mua xăng chạy mấy năm
=> đưng bao giờ mua city vì mục đích gia đình vì cái máy lạnh của nó quá tệ hại. Giá cả lại trên trời. Xe say hay không chủ yếu do tài xế chạy đều ko hay thích nhồi thắng. Mà mấy ông thích tay to mã lớn thì có mec cũng say nhá

Hạng C
16/4/16
754
954
98
Vũng Tàu
Mình nghĩ Accent sẽ dễ chịu hơn vì có cửa gió lạnh hàng ghế sau thổi trực tiếp vào người mát hơn.
Đó là a nghĩ, thực tế nó khác a. City cũng có cửa gió sau, ai nói nó hơn vios đâu. Toy, mis nói chung được đánh giá rất cao về máy lạnh

Hạng B2
30/7/13
107
3
18
Bác ra hãng chạy thử chưa? ra honda chạy thử thì tự nhiên chốt luôn con RS

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Bác ra hãng chạy thử chưa? ra honda chạy thử thì tự nhiên chốt luôn con RS
Em chưa chạy thử bác ạ, đang xem các bác đánh giá rồi sẽ quyết định ra xem rồi chạy thử

Hạng B1
5/3/14
66
6
8
Tầm tiền đó Civic cũ bản E đời 2019 nhích lên xíu cũng được, hơn 30 khoái trẻ trung thì civic cũng được
Tầm tiền đó có 2 lựa chọn:

Civic cũ thì phải bảo dưỡng, thay thế phụ tùng mệt, ko biết chủ trước xài xe có kỹ không.

City mới: đầm chắc, không trễ ga, chân phanh nhay, máy lạnh bị chê yếu chứ em thấy ngòi 10p là lạnh toàn bộ xe đúng kiểu điều hòa gia đình, chở anh em họ hàng chưa ai chê yếu. Lẫy số vô lăng bấm 1 phát nhích thốc ga vượt xe cái một, thiếu cảm biến lùi mà độ được

• Like
Reactions: lucky88888
Hạng B2
1/6/14
60
2
8
35
City cho gia đình là hợp lý rồi bác ạ, dẫn đầu phân khúc B đợt bình chọn xe của năm vừa rồi là thấy