Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn
Hạng B2
2/8/05
345
2.126
93
TP HCM
Muốn chắc chắn được trả lại PP cũ và làm bị chú thì đi lên Nguyễn Trãi làm nhé, ko nên làm ở NTMK

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Passport của mình còn 02 năm nữa là hết.
Mình muốn đổi passport thì thủ tục thế nào vậy các Bác?
Có giữ lại số passport cũ ko ạ?
Thanks
Passport đến hạn thì đổi chứ không gia hạn!! Và như vậy số cũng đổi chứ không còn số cũ.

KLQ , m6. đổi passport lần 2 rồi. số passport của 2 quyển trước đều rất ấn tượng. Một quyển là một loạt số 8 cuối, quyển đang sài là một loạt số 5 cuối. Do bà chị làm ở Nguyễn Trãi tự động chọn cho. Bản thân mình cũng không chú ý lắm, nhưng một hôm đi qua cửa khẩu tay CACK cứ săm soi rồi hỏi có người quen làm cục XNC à ?? Hỏi ra mới biết !!
Lần này quyển mới sẽ không còn " số đẹp" nữa vì .... chỉ đã mất vì ung thư hơn một năm rồi !!
m6. luôn nhớ chỉ không phải vì số đẹp của quển passport mà vì những chú ý chăm sóc nhỏ nhất đối với người thân mà chỉ luôn tự động làm !!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bibica
Hạng D
7/11/13
1.099
7.791
113
Nếu ở SG thì điền đơn online luôn. Nếu muốn giữ lại visa trong hộ chiếu cũ thì xin bị chú.
http://xnc.catphcm.bocongan.gov.vn
Nghe nói chỗ Nguyễn Thị Minh Khai không cấp bị chú ? Bữa em xin đổi Passport cho con em, cũng bị bấm lỗ cuốn hộ chiếu trog đó có Visa Úc.
Hong anh nói rõ thêm, em đang lăn tăn vụ này

Hạng D
7/11/13
1.099
7.791
113
Passport đến hạn thì đổi chứ không gia hạn!! Và như vậy số cũng đổi chứ không còn số cũ.

KLQ , m6. đổi passport lần 2 rồi. số passport của 2 quyển trước đều rất ấn tượng. Một quyển là một loạt số 8 cuối, quyển đang sài là một loạt số 5 cuối. Do bà chị làm ở Nguyễn Trãi tự động chọn cho. Bản thân mình cũng không chú ý lắm, nhưng một hôm đi qua cửa khẩu tay CACK cứ săm soi rồi hỏi có người quen làm cục XNC à ?? Hỏi ra mới biết !!
Lần này quyển mới sẽ không còn " số đẹp" nữa vì .... chỉ đã mất vì ung thư hơn một năm rồi !!
m6. luôn nhớ chỉ không phải vì số đẹp của quển passport mà vì những chú ý chăm sóc nhỏ nhất đối với người thân mà chỉ luôn tự động làm !!
Cũng KLQ nhưng anh có làm bị chú không ? Hay là Passport cũ vẫn bị bấm lỗ ?

Hạng D
7/11/13
1.099
7.791
113
mở máy lên khai thôi
https://hochieu.xuatnhapcanh.gov.vn...ow-tkdt&_document=/WEB-INF/task-flow-tkdt.xml
khai xong nó sẽ cho anh 1 cái số tờ khai, anh ghi lại, sau đó lên phòng XNC nộp cái số đó, họ chụp hình rồi in ra tờ khai, ngồi chờ gọi tên đóng tiền, nhớ copy 2 cái CMND

Mục số 14 đề nghị cấp HC thì dòng bên tay phải để bác ghi chi tiết là cấp mới hoặc giữ lại hc đang có
Cầm theo cái HC cũ để nộp cho họ gia hạn
Có gia hạn được luôn ? Sao em nghe nói hạn hộ chiếu chỉ có 10 năm ?

Hạng D
7/11/13
1.099
7.791
113
Vậy bác ko nên đổi, nếu muốn đi Úc trong thời gian tới nhé. PP của em có visa đi Anh còn hiệu lực, mà nói anh cán bộ trả lại cuốn cũ, mà nói đủ kiểu ảnh ko đưa lại
Bác làm ở Minh Khai hay Nguyễn Trãi ?

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Cũng KLQ nhưng anh có làm bị chú không ? Hay là Passport cũ vẫn bị bấm lỗ ?

Không anh ạ !! Passport cũ bấm lỗ rồi mình cầm về làm kỷ niệm. Quyển kia mới hoàn toàn. Những dấu xuất nhập cảnh trên quyển cũ bỏ luôn chả giữ làm gì !!