Tags
metro
Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Chỉ có 11km ngốn vài tỷ đô mà còn 10 năm ko xong.
Người ta tính đường dài bác ơi, tiền đó để 10 năm sau, với lãi suất 6.5% là có gấp đôi tiền rồi, làm được 2 tuyến luôn :D

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Tôi nghiệp dân cư 2 bên đường CMT8 :)
Đọc nội dung "dự kiến khởi công 2022, hoàn thành 2026" mà thèm nhỏ dãi! Trong trí nhớ trước giờ, hình như chưa có công trình tỷ đô nào ở VN có thể thi công trong thời gian ngắn vậy ... Quả thật, 2023 rồi còn chưa khởi công :)
Chủ trương có, dự án có, ODA có, chỉ làm mỗi việc triển khai thôi mà cũng không làm được! Do cơ chế chưa cập nhật hay do cán bộ sợ sai hay gì gì đó thì cũng quá đáng chê trách! Trong khi trước đó nó vốn đã delay chứ cũng chả phải đẹp đẽ gì! Cứ nói do khách quan, do này do kia .. Ban bệ, bộ ngành, cán bộ chuyên trách được lập ra và tốn tiền ngân sách duy trì chính là để đi giải quyết vấn đề đó. Chứ cái gì cũng suôn sẻ, tự nó vận động mà đạt kết qua tốt thì cần những cái đó làm chi?!
Cám ơn bác đã tội nghiệp em!
Mà thực ra bác nên tội nghiệp những người đang sống ở SG thì đúng hơn!
Có vẻ đang tập trung vào cái ĐSCTBN hơn là những cái này thì phải Gần 60 củ tỏi.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Cám ơn bác đã tội nghiệp em!
Mà thực ra bác nên tội nghiệp những người đang sống ở SG thì đúng hơn!
Có vẻ đang tập trung vào cái ĐSCTBN hơn là những cái này thì phải Gần 60 củ tỏi.
Ý em là những người đã chấp nhận giao đất làm dự án nhiều năm trước đó bác. Nói thiệt là khi được thuyết phục để nhận bồi thường, giao đất, họ cũng hy vọng nhiều thứ với dự án này lắm chứ. Hơn nữa cư dân 2 bên đường nhiều năm qua cũng không được làm nhà hay sửa chữa gì vì vướng "dự án".
Đường sắt cao tốc bắc nam thì giờ mới chủ trương thôi, để triển khai đc nó thì còn lâu. Vả lại vốn cho metro số 2 này đã có rồi, không phải là đợi đi tìm và huy động như đường bắc nam.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng D
27/7/18
1.084
14.984
113
41
Thật là vãi l NCS, sao ko gia hạn tới 2050 luôn cho nó chắc ăn? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Hạng B2
12/4/23
180
1.161
93
35
Thèng bạn trong Sở Xd nói còn kh uy a mấy anh, 10 năm không xong đâu!

Hạng B2
8/2/22
331
464
63
Thèng bạn trong Sở Xd nói còn kh uy a mấy anh, 10 năm không xong đâu!
cần gì thằng bạn nào nói, cứ nhìn số 1 khởi công 10 năm chưa xong thì số 2 khi nào khởi công rồi cộng thêm cỡ 10-12 năm nữa :D :D :D