Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
Gập gương tự động mua 800k. Có sale báo 2500, có sale kia báo 5500 mới té ngửa nữa kìa.
Gập gương tự động là tính năng gì vậy bác? Con xe cỏ nhà em 9 tuổi, có gập điện hoặc lock cửa thì tự động gập gương. Chả nhẽ con xe hơn tị như vầy mà tính năng này vẫn là option mua thêm hả bác?

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Trời! Cái vụ ồn thì là đặc sản xe HD rồi em ko bàn nữa..nhưng vì mấy cái option lẻ tẻ mà Bác đổi luôn 1 thương hiệu xe thì có đáng ko?! :D
Honda ồn nhưng cảm giác lái rất thích!
Hãng nên trang bị sẵn nhiều option hay hơn đễ khách tự lắp đặt dù giá hơn cả trăm triệu khách hàng vẫn mua.

Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
Đúng vậy bác, các phụ kiện tặng theo hoặc không cần thiết cho nhiều người hoặc không đúng loại chủ xe thích (nhất là phim cách nhiệt vừa đắt vừa không ngon). Đa phần giá lại kê cao hơn giá thị trường gấp 2 lần :D

Gấp 10 cụ ah!

• Haha
Reactions: quyet_tam
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Gập gương tự động là tính năng gì vậy bác? Con xe cỏ nhà em 9 tuổi, có gập điện hoặc lock cửa thì tự động gập gương. Chả nhẽ con xe hơn tị như vầy mà tính năng này vẫn là option mua thêm hả bác?
Nhật ngta k có thích gập nên hãng k có, nó là cái bộ gắn thêm cũng gọn nhẹ. Tự gập gương lên kính và khoá xe khi đi ra khỏi xe còn tiện hơn mấy hãng khác.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Hơn 1 tháng rồi, ko biết anh chủ đã xuống tiền với em nào rồi :) Kinh qua con City 13 và con CRV 20 này thì em công nhận 2 con này đều ồn vì tiếng lốp. Nếu chạy đường đẹp nhựa láng thì tiếng ồn gần như giảm hẳn 80%. Với tiêu chí quyết tâm giữ zin 100% (ít nhất trong thời gian còn bảo hành) thì em ko can thiệp gì hết. Đi xe em thường mở nhạc nên cũng ít bị tiếng ồn phân tâm. Về quảng cáo cách âm giảm ồn thì có nhiều cách: cách âm cửa, sàn (phải tháo cửa tháo ghế nên em càng ko chơi), lót miếng cao su có rãnh vào hốc bánh xe, xịt phủ gầm, dán thêm ron, nâng cấp loa (thêm loa center, thay các loa treb...). Nói chung đủ mọi phương án chủ yếu mình có tiền hay ko :D Cơ mà làm ko khéo có mấy người nói ồn giảm ko bao nhiêu mà lại bị ù. Ngay cả bộ gập gương lên kính em cũng ko gắn mặc dù nó chỉ cắm jack. Thỉnh thoảng có một số bác lắp bị vấn đề về lock cửa hoặc lên kính (ko nhiều nhưng vẫn có). Chịu khó trước khi tắt máy cũng như trước khi đi xa xe thì kiểm tra một vòng xe. Chỉ hơi bất tiện cái vụ gập gương vì nếu gập gương trước khi tắt máy thì xuống xe khó canh phía sau có ai đang đi tới để mở cửa, còn nếu để gương quan sát khi xuống xe thì gập gương xong phải nhoài người vào nhấn nút tắt máy, hoặc có khi quên luôn vụ gập lại gương

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Ngay cả bộ gập gương lên kính em cũng ko gắn mặc dù nó chỉ cắm jack. Thỉnh thoảng có một số bác lắp bị vấn đề về lock cửa hoặc lên kính (ko nhiều nhưng vẫn có). Chịu khó trước khi tắt máy cũng như trước khi đi xa xe thì kiểm tra một vòng xe. Chỉ hơi bất tiện cái vụ gập gương vì nếu gập gương trước khi tắt máy thì xuống xe khó canh phía sau có ai đang đi tới để mở cửa, còn nếu để gương quan sát khi xuống xe thì gập gương xong phải nhoài người vào nhấn nút tắt máy, hoặc có khi quên luôn vụ gập lại gương
Ủa sao k gắn vậy ạ? Có 800k, chỉ là cái bộ cắm jack e tự làm 1 phút chứ đâu bị gì, hầu như xe nào cũng gắn. Bước xuống tự lên kính, đóng cửa sổ trời (cá nhân e lên xe là mở 80%, e ở Bà Rịa), tự gập kính xong tự khoá khoẻ re tiện lợi vô cùng.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
May xe gắn gập gương lên kính ko để ý, đa số xe nó có lớp cách âm dán ngay cửa, khi làm cái này gặp thợ có tâm ko nói, găp thợ tao lao nó xe rách phần này thì chắc chắn cách âm môi trường giảm đi ít nhièu. Mấy bác gắn chịu khó để ý

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
A có thể làm 1 lớp phũ gầm chống rỉ sét. Cải thiện 1 phần cách âm từ gầm xe sẽ đỡ hơn
Phủ gầm và hốc bánh giảm ồn cỡ 1-5%
Nếu tai cú mèo thì sẽ nhận ra khác biệt