Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Quán Ngon ba miền ăn cũng ngon nha anh
View attachment 2065130
Chổ này cơm ngon, nhiều món để chọn; ăn gđ hay tiếp khách đều ok (giá sẽ cao hơn chổ khác)
Mùa này lạnh, bác chủ hỏi quán Bò Quyền (cách trung tâm chừng 8, 9km) ăn món u bò nướng, sườn nướng, lưỡi nướng, tủy chưng tiêu xanh, thêm cái lẩu nhỏ. Toàn mấy món nóng hổi, tiêu nhai vào ấm bụng, cộng với cái se lạnh cao nguyên, bảo đảm từ tê tới phê. SG bảo đảm không có bò ngon như vậy.

Hạng B1
19/9/14
89
4.819
93
Em đi Pleiku suốt mà chưa bao giờ lang thang đây đó. Xa nhất chắc tới được Biển Hồ.
Ẩm thực em thấy cũng bình thường, chắc ở SG có hết đặc sản cả nước nên vị giác ko còn cơ hội được đánh thức nữa. Gia Lai em chỉ khoái món bò 1 nắng chấm muối kiến. :D
Lúc này, khu phố đêm bán sữa bên 2BàTrưng còn ko mí anh? Hồi xưa có em ghệ dắt ra uống sữa đậu phộng đêm Noel thấy cũng hay hay. Mới đó mà đã hơn 20 năm roài....haiza...

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng D
1/9/14
2.304
84.246
113
Sai Gon
Em đi Pleiku suốt mà chưa bao giờ lang thang đây đó. Xa nhất chắc tới được Biển Hồ.
Ẩm thực em thấy cũng bình thường, chắc ở SG có hết đặc sản cả nước nên vị giác ko còn cơ hội được đánh thức nữa. Gia Lai em chỉ khoái món bò 1 nắng chấm muối kiến. :D
Lúc này, khu phố đêm bán sữa bên 2BàTrưng còn ko mí anh? Hồi xưa có em ghệ dắt ra uống sữa đậu phộng đêm Noel thấy cũng hay hay. Mới đó mà đã hơn 20 năm roài....haiza...
Vẫn còn anh, trời lạnh ra ngồi uống ly sữa nóng bên cạnh người iu nó sướng gì đâu. :D