Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Em kg biết homestay, nhưng a chủ seach ks Konklo, giá rẻ phòng đẹp. E mới ở hồi tháng 5, 240k phòng/đêm, phòng như Resort

Tết năm trước em ở đây, ý định dừng chân 1 đêm rồi đi, vào ở thấy yên bình quá thế là ở lại thêm 1 đêm. Ks này nằm ngay trong làng Konklo, đi bộ khoảng 100m là tới cầu treo Konklo và nhà Rông

Hạng B1
26/2/12
58
346
53
Kontum đi 1 buổi là hết chổ đi, Tòa giám mục, nhà thờ gỗ, bảo tàng dân tộc, nhà rông, cầu treo. Về Gia lai đi đồi chè (đường vào núi lửa), biển hồ, thủy điện YALI. ở Gia Lai ăn cơm gà Mỹ Tâm (em quên địa chỉ, google ra) rẻ và ngon hơn gà Phan Rang ở Đà Lạt.

Hạng B2
23/7/07
280
17.519
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Tết năm trước em ở đây, ý định dừng chân 1 đêm rồi đi, vào ở thấy yên bình quá thế là ở lại thêm 1 đêm. Ks này nằm ngay trong làng Konklo, đi bộ khoảng 100m là tới cầu treo Konklo và nhà Rông
Konklor đang kín phòng, mình đặt sang Hnam Chang Ngeh Hotel. Ở 1 đêm mình về GL

• Like
Reactions: businessman
Hạng B2
23/7/07
280
17.519
93
Thủ Dầu 1, Bình Dương
Kontum đi 1 buổi là hết chổ đi, Tòa giám mục, nhà thờ gỗ, bảo tàng dân tộc, nhà rông, cầu treo. Về Gia lai đi đồi chè (đường vào núi lửa), biển hồ, thủy điện YALI. ở Gia Lai ăn cơm gà Mỹ Tâm (em quên địa chỉ, google ra) rẻ và ngon hơn gà Phan Rang ở Đà Lạt.
Ah cơm này em thấy có thêm quán Mỹ Tâm 2 mà người ta vẫn vào quán gốc. Lần này em ghé thử vì ko phải quán đó ngon mà nó là 1 phần hoài niệm của người Gia Lai

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Konklor đang kín phòng, mình đặt sang Hnam Chang Ngeh Hotel. Ở 1 đêm mình về GL

Ở Kontum anh có thể thử món bò gác bếp chấm muối kiến khá lạ. Ngoài ra có món gỏi lá thì toàn là lá ở SG có đầy nên không có gì lạ

• Like
Reactions: catiung
Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Ở Kontum anh có thể thử món bò gác bếp chấm muối kiến khá lạ. Ngoài ra có món gỏi lá thì toàn là lá ở SG có đầy nên không có gì lạ
Cho mình xin địa chỉ mua full lá ở saigon

• Like
Reactions: catiung