Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Ai thích mer thì thích chứ mình thấy mer giờ bị đụng hàng nhiều rồi và đại trà quá. mer E nhìn còn xấu hơn 520i nhiều.C còn đẹp . Giờ mer C ngoài đường nhiều như quân nguyên,nếu tiền bạc dư giả thì 320 sport hoặc 330 sport. Nhập trực tiếp từ BMW đức ,nó vẫn có cái chất rất riêng của nó

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Chà ... BMW dùng máy 2.0 xài cho xe từ 3 đến 5 ... rồi đến 7 luôn. Loại động cơ này hiệu quả thật.

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Ai thích mer thì thích chứ mình thấy mer giờ bị đụng hàng nhiều rồi và đại trà quá. mer E nhìn còn xấu hơn 520i nhiều.C còn đẹp . Giờ mer C ngoài đường nhiều như quân nguyên,nếu tiền bạc dư giả thì 320 sport hoặc 330 sport. Nhập trực tiếp từ BMW đức ,nó vẫn có cái chất rất riêng của nó
Bạn muốn dùng xe ít thấy ngoài đường? vậy thì bạn sẽ chi thêm tiền, có khi là nhiều tiền để mua xe có giá trị không thật như vậy. Ở đây BMW là thí dụ. Xe Mer được định giá đúng và chất lượng tốt thì người tiêu dùng mua nhiều thôi. Xấu hay đẹp là do cái nhìn mỗi người. Hoa hậu đã đăng quang còn bị chê xấu kìa. Còn xe ráp trong nước chưa chắc chất lượng kém hơn xe nhập. Tôi đã dùng xe nhập lẫn xe ráp, thấy xe ráp vẫn tốt, không phàn nàn gì.

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Cái này thì cụ phải xem lại, thường là khi đi SUV thì đa dụng hơn, vd nhiều không gian cốp, nhiều ghế hơn hay là vị trí ngồi cao hơn, nên hay tự thuyết phục là lựa chọn mình ngon hơn thôi.
Mục đích thiết kế của SUV trên cùng nền tảng của sedan, là giảm sóc phải cứng hơn để chịu được địa hình offroad. Và khoa học chứng minh là sedan vì trọng tâm thấp và khí động học tốt hơn, nên ít bị nhiễu động hơn.
Và thường thì vì sedan có không gian từ mặt ghế lên tới trần tốt hơn suv, nên người sử dụng càng cao, thì sedan sẽ thoải mái hơn so với suv.
Cái này e trải nghiệm thưc tế chạy em gầm cao 8 tiếng liên tục chở vợ và 2 nhóc 1 đứa 4t va 1t cả gia đình vẫn thấy thoải mái, tới nơi vẫn nô đùa bt.
Sedan gầm thấp nên ồn định hơn vào cua và đầm hơn, chứ bác nói sedan hạng C mà thoải mái hơn em SUV thì bác nên trải nghiệm thì rõ ràng nhất.
Còn bác nói không gian từ ghế lên trần tốt hơn SUV bác khai sáng được ko ? e chưa biết cái này vì cùng phân khúc C, sedan va SUV e thấy không gian SUV thoáng hơn sedan nhiều.
Cái này thì cụ phải xem lại, thường là khi đi SUV thì đa dụng hơn, vd nhiều không gian cốp, nhiều ghế hơn hay là vị trí ngồi cao hơn, nên hay tự thuyết phục là lựa chọn mình ngon hơn thôi.
Mục đích thiết kế của SUV trên cùng nền tảng của sedan, là giảm sóc phải cứng hơn để chịu được địa hình offroad. Và khoa học chứng minh là sedan vì trọng tâm thấp và khí động học tốt hơn, nên ít bị nhiễu động hơn.
Và thường thì vì sedan có không gian từ mặt ghế lên tới trần tốt hơn suv, nên người sử dụng càng cao, thì sedan sẽ thoải mái hơn so với suv.
Cái này mình trải nghiệm thực tế là như vậy.
Sedan được cái đằm hơn và vào cua ổn định hơn vì gầm thấp, chứ bác nói cùng size (C) mà bác nói sedan thoải mái hơn CUV là e chịu.
Bây h mấy xe sang rất nhiều trang bị option hỗ trợ an toàn nên vào cua cũng tự tin lắm bác.

• Like
Reactions: SGNEW
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Chẳng qua nó nhiều thì a thấy quen thôi
330 nói đẹp hơn C thì còn nghe đc
520i xấu hơn cả 330 thì lấy gì đẹp hơn mec E?

Attachments

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Cái này e trải nghiệm thưc tế chạy em gầm cao 8 tiếng liên tục chở vợ và 2 nhóc 1 đứa 4t va 1t cả gia đình vẫn thấy thoải mái, tới nơi vẫn nô đùa bt.
Sedan gầm thấp nên ồn định hơn vào cua và đầm hơn, chứ bác nói sedan hạng C mà thoải mái hơn em SUV thì bác nên trải nghiệm thì rõ ràng nhất.
Còn bác nói không gian từ ghế lên trần tốt hơn SUV bác khai sáng được ko ? e chưa biết cái này vì cùng phân khúc C, sedan va SUV e thấy không gian SUV thoáng hơn sedan nhiều.

Cái này mình trải nghiệm thực tế là như vậy.
Sedan được cái đằm hơn và vào cua ổn định hơn vì gầm thấp, chứ bác nói cùng size (C) mà bác nói sedan thoải mái hơn CUV là e chịu.
Bây h mấy xe sang rất nhiều trang bị option hỗ trợ an toàn nên vào cua cũng tự tin lắm bác.
Lúc cụ hạ sát ghế xuống sàn, sẽ thấy sedan thường tạo được khoảng không gian từ mặt ghế ngồi lên đến trần nhiều hơn so với CUV cùng hạng (kiểu như C với GLC). Chỉ là đa phần người lái nếu chưa cứng ko quen “cảm giác không gian” sẽ hay nâng ghế lên cao để nhìn mũi xe.
Còn SUV thì em chính chủ toàn con cao to, trước là GX, bây hà RX nhưng nếu so sánh cùng hạng thì RX cũng ko thoải mái hơn Es, glc cũng chẳng hơn C.
Cái này thì khoa học chứng minh rồi. Nhưng hầu như ai mua xe, cũng xe có xu hướng củng cố quan điểm tiêu dùng của mình, kiểu như yêu rồi thì mặt chuột kẹp cũng hoá phương phi vậy.

• Love
Reactions: Bumbap
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
mua xe mà có tư tưởng không thích đụng hàng thì nên đi xe bò anh ạ, mà xe bò về quê vẫn đụng hàng nhé