Hạng B2
19/10/16
167
126
43

Em có bàn về xe nầy ở link trên

Ngoài lề tí , POLO 2021 .....

Ngoài ra em đi thử xe cho thằng cháu, máy có 1L với 110 con ngựa, giá đã bớt là 28900€ .... vì em là khách hàng lâu năm của nó ...
View attachment 2577152 nội thất, tableau giống nhau
View attachment 2577153 có điều họ chuộng nỉ vì có thể dể giặt với lại trời lạnh.
View attachment 2577155 dàn đèn thì khác đời em tí, cũng led và matrix
View attachment 2577156 khác tí ở ngoài so với 2018
View attachment 2577158 nó được gọi là IQ Light
View attachment 2577159 dàn đèn hơi giống Audi (vì cùng một lò sản xuất)
View attachment 2577161 nội thất trong hình như các VW giống như nhau
View attachment 2577163 phía trước khá đẹp ...
View attachment 2577165

Đây là bản full , tính cả các chức năng an toàn bắt buộc theo tiêu chuẩn EU (2021). Nếu thằng cháu nó ưng thì em sẽ ...mặc cả giá và cách thức trã tiền làm sao mà thật rẽ hàng tháng ... (hiện là 246€/tháng trong 3 năm với 35000 kms nhiều nhất, bảo dưởng, phụ tùng tính luôn)

Em không phải thợ chụp hình chuyên nghiệp, và cũng không phải sales, càng không phải trong ngành xe hơi .... mong các bác thông cảm nha

Các bác nghĩ sao ?
Bác ở bên bển đấy thì khoản xe sướng rồi, chất lượng ngon, mẫu mới đúng thời điểm luôn.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
30/7/08
18
1
3
Phiên bản nhập về VN gần như không có các công nghệ an toàn cao cấp hỗ trợ lái xe?
Hộp số 8AT cũng không phải loại DSG của VW?
Hộp số 8 cấp này của tẻamont có phải của hãng asin nhật bản ko bác
Em thấy VW hộp số 8 cấp hay dùng của asin

Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp

DSG là đặc thù riêng của VW, đây là một trong những thương hiệu ít dùng đồ lai (trừ Bosch) nhất là đồ á châu. Ngoài ra DSG còn xữ dụng cho Audi, Porsch, Lamborghini, Bentey, Bugatti ... Bộ ly hợp kép, là của VW làm đầu tiên không có liên quan gì đến nhật cả . Trước đó là tiptronic cũng là hộp số đầu tiên có sequential (tức là đổi số trên hộp tự động) được gọi là robotic (đừng lầm với AT)

Khi bạn muốn mua xe thì tự mình tìm hiểu, theo dỏi, ngay cả kỹ thuật cũng phải tự tìm.

Theo tôi nghĩ dòng xe nầy là tiptronic hay S-tronic chứ không phải là DSG vì DSG chưa ra 8, nó chỉ có DSG6 và DSG7 mà thôi. Nhược điểm là 80K là nhiều nhất, cần phải thay nhớt và lọc (các garage thường không thể thay được) vì nó .... không có nút xả, (phần kỹ thuật sẽ bàn sau)

Ngay cả hộp số vô cấp xe Nhật dùng đai là phải dùng của Bosch chứ đai nhật cũng không chịu nỗi. Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Hộp số 8AT trên Tiguan bên Mỹ là của Aisin. Em không rõ trên Atlas/Teramont có phải cùng loại không.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
DSG là đặc thù riêng của VW, đây là một trong những thương hiệu ít dùng đồ lai (trừ Bosch) nhất là đồ á châu. Ngoài ra DSG còn xữ dụng cho Audi, Porsch, Lamborghini, Bentey, Bugatti ... Bộ ly hợp kép, là của VW làm đầu tiên không có liên quan gì đến nhật cả . Trước đó là tiptronic cũng là hộp số đầu tiên có sequential (tức là đổi số trên hộp tự động) được gọi là robotic (đừng lầm với AT)

Khi bạn muốn mua xe thì tự mình tìm hiểu, theo dỏi, ngay cả kỹ thuật cũng phải tự tìm.

Theo tôi nghĩ dòng xe nầy là tiptronic hay S-tronic chứ không phải là DSG vì DSG chưa ra 8, nó chỉ có DSG6 và DSG7 mà thôi. Nhược điểm là 80K là nhiều nhất, cần phải thay nhớt và lọc (các garage thường không thể thay được) vì nó .... không có nút xả, (phần kỹ thuật sẽ bàn sau)

Ngay cả hộp số vô cấp xe Nhật dùng đai là phải dùng của Bosch chứ đai nhật cũng không chịu nỗi. Thân !
Bác nói 80k maintenance là hộp số DSG ha bác? Em chưa có kinh nghiệm dùng DSG. Thanks

• Like
Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp
Bác nói 80k maintenance là hộp số DSG ha bác? Em chưa có kinh nghiệm dùng DSG. Thanks
Đúng vậy, tất cả hộp số của tập đoàn VW, (trong đó có Audi) là bắt buộc phải thay nhớt và lọc khoảng 80K. Em có kinh nghiệm về hộp số và từng đi khá nhiều về VW cho nên biết

• Like
Reactions: dragon
Hạng F
29/10/16
11.557
22.040
113
Pháp
Hộp số 8AT trên Tiguan bên Mỹ là của Aisin. Em không rõ trên Atlas/Teramont có phải cùng loại không.
Để em tìm thử vì trước khi post bài em tìm không có ...

Hạng B1
30/7/19
58
30
18
Giá này thì thôi đành tiếp tục đi Tiguan vậy.
Sang năm Tiguan chắc cũng về bản mới, em xem trên mạng thấy đẹp quá.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Tiguan năm nay đang bán vẫn là xe sản xuất 2020 (VIN 2020), em nghĩ năm sau sẽ vẫn về xe sản xuất 2021, đến 2023 chắc mới về mẫu 2022.

• Like