Thảo Luật Chung Gía nhà chung cư Q11

Status
Không mở trả lời sau này.
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM
Hiện nay theo yêu cầu gia đình nhà em nên đang ngắm nghía mấy căn C/C khoảng 3PN ở Q11 là bao gồm:
Lữ Gia sale báo 25.8-26.2 Từ 92m2 trở lên..hiện tại vẫn còn nham nhở..chưa hoàn thiện hết

Flemington 33~33.5 (Còn toàn căn xấu....-thấp tầng)
Ever Rich 1 ...Ngang Fleminton nhưng căn hơi lớn 151m2 trở lên không à
Thuận Việt ...ngang ngửa Lữ gia nhưng có lẽ đường hơi nhỏ..ồn ào..

Tât cả các giá trên sâu báo em là chưa VAT...Ever 1 và Flem. thì diện tích lớn quá..rich mà,nếu mà cho chọn 1 tropng 2 em này thì cá nhân em nghiêng về Ever 1.còn Lữ gia em thấy còn đang sửa tùm lum lên chẳng biết khi nào mới xong...giá không phải quá cao.Thuận Việt nó hơi nhỏ và...chật..bên trong thì em chưa vào..riêng em này là em chưa đi coi.mà ở nhà đang hối giải ngân..theo các cụ đã lên xuống tiền chưa nhỉ..lỡ LS giảm BDS tăng thì lại khó tìm hơn.Các bác nào đã ở các em này cho em tý gạch đá nhé.:D:D.giá thế nào là phù hợp các căn này em thì chịu chết ..Tks

Hạng B2
14/12/11
238
5
18
37
Sì Gồn
thegioitaisan.com
Em ủng hộ bác chủ chọn E1 ; bên này đã có sổ hồng và rất nhiều hộ muốn bán lại với giá khá mềm...1400$/m2 là giá rẻ rồi đó bác, em không biết giờ đã lên chưa :cool:

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
flem có nhiều người cần bán lắm đó bác ạ

Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
flemington, cũng có sổ rồi mà , em thấy giao bán lại khá nhiều giá tốt, em thấy ở đó được

Hạng B1
30/5/11
78
670
83
Căn hộ Flemington va Everich 1 có nhiều người vào ở chưa các bác? Em thỉnh thoảng đi ngang đây tầm 19h-20h thấy chỉ có vài căn hộ sáng đèn, Flemington chỉ khoảng 5-10 căn sáng đèn, Everich 1 nhiều hơn.
Bác nào ở Everich 1 cho em xin thông tin về phí dịch vụ hàng tháng của căn hộ. Em cám ơn!!!
@ Thái Hoà: ngoài lý do tài chính, còn lý do nào khác mà nhiều người muốn bán căn hộ Ever. 1 không bác? ;)

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Em nghe nói bên Flemington sóng điện thoại yếu lắm, đặc biệt là Mobi, có bác nào đã ở rồi thì xác nhận lại thông tin này nhé!

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM
Em lượn lờ vài hôm và cũng như ý gia đình..có lẽ Lữ gia và Ever 1 là vào chung kết .Flemington..chinese nhiều lắm..em hơi ngại..mà thực ra cái thằng Full power em biết quá nó rồi..Ever 1 là Coteccons-Meinhardt cũng tạm.chỉ tội theo style người Rich nên phòng lớn quá Nghe nói bác sếp lớn Meinhardt có 1 căn Penthouse ...gán nợ của PDR ở đây..đẹp mê ly.Lữ gia thì em đang lăn tăn vì còn nham nhở quá.chắc qua tuần hoặc đầu tháng phải chém thôi:D:D

Hạng C
9/8/06
600
2.675
93
Giá thực của Flemington là bao nhiêu? chỉ tìm căn 86m2 thôi, ít tiền.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
hôm bữa trước có nghe 1 nv của 1 ngân hàng bảo có 1 khách hàng vay tiền thế chấp căn hộ Everich 167m2 bây giờ không quá hạn không có tiền trả nên ngân hàng đang đốt đít ép phải bán căn hộ trả nợ, ông ta đồng ý bán NH định giá đâu có 2T mấy hà, trong khi ông ấy nói giá gốc mua đã là 4T mấy rồi nên vùng vằng chưa chịu bán, em đang kêu em nv ngân hàng kia khi nào phát mãi kêu em, em sẽ mua vì tính ra giá dưới 20 tr/m2
PS: chỉ là thông tin của em nhân viên ngân hàng phụ trách tài khoản của em nói lại thôi, chưa chắc chính xác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/12/11
238
5
18
37
Sì Gồn
thegioitaisan.com
phumyvt nói:
Căn hộ Flemington va Everich 1 có nhiều người vào ở chưa các bác? Em thỉnh thoảng đi ngang đây tầm 19h-20h thấy chỉ có vài căn hộ sáng đèn, Flemington chỉ khoảng 5-10 căn sáng đèn, Everich 1 nhiều hơn.
Bác nào ở Everich 1 cho em xin thông tin về phí dịch vụ hàng tháng của căn hộ. Em cám ơn!!!
@ Thái Hoà: ngoài lý do tài chính, còn lý do nào khác mà nhiều người muốn bán căn hộ Ever. 1 không bác? ;)
@ bác phumyvt : mỗi chủ hộ luôn có lý do để bán giá rê bác ạ. Tình hình tài chính hiện nay đang khó khăn, tranh nhau bán sớm là chuyện bình thường. Em chia sẻ luôn, trước đây bà xã em làm ở E1, mọi thứ khá oke. Dịch vụ tốt. Những vấn đề sâu xa thì em chịu. :D

Status
Không mở trả lời sau này.