Hạng B2
21/2/08
130
16
18
HELP ME...

EM ĐÃ NÉN MỘT LÔ KHÁ NHIỀU CA NHẠC THEO CHUẨN BÁC CHỈ NHƯNG SAO CÁC FILE KIA BỊ NỔ HÌNH ẢNH, CHỈ CÓ FILE ĐẦU TIÊN EM LÀM LÀ KHÔNG HƯ. BÁC CÓ THỂ CHO EM BIẾT FILE VIDEO NÀO MỚI NÉN DƯỢC KHÔNG VẬY?
1. File gốc của video ấy là nguồn gì ? flv, mp4, dat.. về cơ bản file gốc khi chưa convert nó phải xem trên pc có bị vỡ hình không đã , âm thanh thế nào , nên chọn file nguồn có chất lượng tốt hd
2. Bác nên nhớ là phần mềm convert này nó phải chỉnh config cấu hình từng file 1 nếu làm nhiều file 1 lúc, chính vì thế nên bác chỉ được file đầu tiên là xem được còn các file sau thì xị.
3. Nói luôn chuyện voice control của em này là : không thể chuyển tiếng anh hoàn toàn, chỉ sử dụng tiếng anh ở một số chức năng có hỗ trợ tiếng anh thôi còn lại phải 100 % hàn xiẻng
Tiếng anh : bật AV , Chuyển FM, AM ,USB, Video, CD, ipod , scan ( FM,AM, tìm bài MP3) .
Tiếng hàn : vô cùng nhiều chức năng từ chọn bài, qua bài , tìm đường trên Map ( map hàn), tìm hường GPS , bật tắt GPS, bật Phone bluetool , quay số kết nối , tăng giảm Âm lượng. bật chức năng TV vệ tinh ( DMB TV công nghệ TV vệ tinh của hàn ) tìm kênh .v.v...
Ví dụ nhé ( xin đừng cười ! ) : bấn nút Voice ... bắt đầu nói USB ( muốn chính xác bác lên google nó đọc cho chuẩn ) , USB đã bật nhưng bấy giờ muốn quá bài thì phải đọc tiếng hàn là : Tham ( từ tham trong " tham lam") nó mới qua bài tiếp theo chứ không đọc Next được ..v.v.v. ( Nếu trên xe bác mà chở 1 thằng người Mỹ thì tin chắc khi bác voice control với xe xong là thằng này Tai biến mạch máu não cấp cứu luôn tại chỗ .. hề hề )

Tập Lái
2/4/14
8
2
3
cái vụ xem video là em đã thông suốt, rất cám ơn anh demcuoi nhieu.

Em có một vấn đề muốn hỏi là nếu xe mình lăn bánh thì không xem dược, anh có cách nào bùa được không vậy? :)

17/7/14
54
7
8
39
Hà Nội
Chào các bác ! thành viên mới xin gia nhập hội Avante M16 GDi ( thực ra là thành viễn lâu đời bên Box " Ngựa sắt dấu yêu " ).
Bác nào có Avante M16 GDi hay Elantra GLS 2013 cùng lập hội, tham gia trao đổi kinh nghiệm và chém gió cho vui v.v.... :D
Nhận xét của em sau một thời gian đi em này , đã là " Xe của Năm 2012 " giải Bắc Mỹ thì hiễn nhiên là một chiếc xe khỗng có chỗ để chê:
Động cơ 1.6<span style=""color: #ff0000;""> GDi </span>phun nhiên liệu trực tiếp vào buồng đốt khác với các<span style=""color: #000000;""> động cơ phun xăng điên tử thông dụng, cho nên cấu tạo động cơ phức tạp hơn và kết quả cuối cùng là cho ra 140 HP ( Ngang với Civic 2.0 và Altis 2.0 nhé mặc dù chỉ 1.6 )</span>.
Có 2 thứ trong bản Full option bị thừa là sấy cả 4 ghế và Hệ thống Hi-Pass.
Màn hình cảm ứng Ready HD ( avi, divx, mp3), USB, Map (của hàn), GPS, kết hợp cả Camera lùi ( chỉ có bản Full )
Voice Control (English + Hàn).
Bộ 6 loa nghe cực đã.
Điều hoà 2 vùng độc lập
Nói là không có chỗ để chê thực ra thì có vài điểm :
- Tầm nhìn rất thấp ( điềm mù nhiều ) do cách thiết kế khoang xe, gây một chút khó khắn nào đó với ai mới lái xe lần đầu.
- Gầm thấp đi đâu củng phải Discovery
Sau đây xin phép show hàng con vợ 2 của em

By demcuoi
------

By demcuoi
------

By demcuoi
-------
đèn bi xenon chỉ có ở bản Full Option nhé !

By demcuoi
-----

By demcuoi
------

By demcuoi
------

By demcuoi
------

By demcuoi
------

By demcuoi
------
Chỉ cần bấm vào nút này là cửa sẽ tự mở mà không cần bấm mở khoá trên chìa ( miễn mà chìa gần xe 1 m nhé )

By demcuoi
-----------
Nếu cầm chìa khóa xe đến gần thì sẽ có đèn tự động chiếu sáng dưới gường lái và phụ nhé ( rất khoái quả này ! hơi bị độc )
Youtube=http://www.youtube.com/watch?v=IROnuS8qNOY
----------
Hệ thống Media Control và Hi-pass ( Tiếc là toàn tiếng Hàn xẻng đọc không hiểu ... phải lấy Catalogue của Phiên bản Quốc tế Elantra rồi mò mò tướng ứng chức năng )
Youtube=http://www.youtube.com/watch?v=ewWpr9oJJ8s&feature=relmfu

Chúc hội của bác đoàn kết, phát triển.
Phụ kiện Avante MD rất nhiều bác nhé!

Hạng B2
21/2/08
130
16
18
cái vụ xem video là em đã thông suốt, rất cám ơn anh demcuoi nhieu.

Em có một vấn đề muốn hỏi là nếu xe mình lăn bánh thì không xem dược, anh có cách nào bùa được không vậy? :)
Sao lạ thế ! xe của bạn có phải cùng loại không ? đi hay đỗ video binh thường, chỉ có lúc khởi động xe nó hiển thị một cái
cảnh báo về việc sử dụng media sẽ gây mất tập trung nguy hiểm khi lái xe thôi, nhấn nút ok là chơi bình thường

Tập Lái
18/3/15
4
1
3
39
Em mới dc giới thiệu 1 chiếc Avante M16 2010,chạy dc 4 vạn . Ra giá 600 , lên mạng thấy cũng có showroom rao 1 chiếc tình trạng như vậy, màu đen giá 605tr . E đang phân vân thấy giá hơi cao, mà e này lại gầm thấp , chỉ dẫn tiếng Hàn, option thì k bik có dễ mua k. Thấy các bác trong theard nói chuyện toàn 650 -700tr . Em này thực tế có giá trị vậy k, vì tầm đó dư sức lấy dc mazda 3 cùng đời rồi .

• Like
Reactions: duongvanhainam
Tập Lái
7/1/15
9
2
3
46
Xe nay minh moi mua 500tr nhung xe cua cong ty chay duoc 12 van Km roi, xe chay rat em, noi that va option thi khong the che duoc.

Tập Lái
7/1/15
9
2
3
46
Dung Avante nhap M16 GDI, nhung mua cua nguoi than vua ban vua cho. (Xe minh nhu trong hinh avatar do)
Neu xe ban chay dung 4 van thi muc duoc roi.