Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Giá nhớt Castrol Magnatec?

Hạng B2
23/7/04
271
30
28
36
Annamese
Em trước giờ vẫn xài nhớt này nhưng không biết đã mua được với giá tốt nhất chưa? Lần mua gần đây nhất của em là 560.000/bình 4l, vậy không biết có chỗ nào bán giá tốt hơn không? bác nào biết thì chia sẻ để anh em sử dụng được sản phẩm với giá tốt nhất.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: bachkhoa2016
Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
hook nói:
Em trước giờ vẫn xài nhớt này nhưng không biết đã mua được với giá tốt nhất chưa? Lần mua gần đây nhất của em là 560.000/bình 4l, vậy không biết có chỗ nào bán giá tốt hơn không? bác nào biết thì chia sẻ để anh em sử dụng được sản phẩm với giá tốt nhất.
Hôm trước em giao cho bác PMAC có 485.000 đ/can 4L. Vậy để em điều chỉnh lại giá bán lên 1 tý.:D

• Like
Reactions: MDH
Hạng B2
23/7/04
271
30
28
36
Annamese
Thanks bác, hóa ra bữa giờ em mua mắc :D, xe em mỗi lần thay khoảng 4,3 lít bác có bán thêm nhớt lẻ ko bác?

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
hook nói:
Thanks bác, hóa ra bữa giờ em mua mắc :D, xe em mỗi lần thay khoảng 4,3 lít bác có bán thêm nhớt lẻ ko bác?
Dạ nếu bác cần nhớt lẻ thì em có thể chiết ra từ can 4 lít để phục vụ bác .

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
hook nói:

Castrol Magnatec có nhiều loại và nhiều giá.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
em có 1 chút thắc mắc giả sử em mua nhớt ờ ngoài đem vào hãng bảo dưỡng thì trong hãng có chịu thay cho em k? xe em là toyota, nhìn nhớt trong hãng chiếc từ thùng phuy ra em oải quá nhưng mà nếu thay nhớt ngoài thì k có kiểm tra bảo dưỡng định kì được, mà em thì k có năng khiếu chọc phá xe nên muốn đem vào hãng bảo dưỡng để người ta kiểm tra xe cho mình luôn. Có bác nào đã từng đem nhớt ngoài vào hãng thay chưa?

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
nguoikhonglo nói:
em có 1 chút thắc mắc giả sử em mua nhớt ờ ngoài đem vào hãng bảo dưỡng thì trong hãng có chịu thay cho em k? xe em là toyota, nhìn nhớt trong hãng chiếc từ thùng phuy ra em oải quá nhưng mà nếu thay nhớt ngoài thì k có kiểm tra bảo dưỡng định kì được, mà em thì k có năng khiếu chọc phá xe nên muốn đem vào hãng bảo dưỡng để người ta kiểm tra xe cho mình luôn. Có bác nào đã từng đem nhớt ngoài vào hãng thay chưa?
Dạ vô tư bác ơi ! Khi nào gần thay nhớt, Bác cứ mua để sẵn trên xe. Kỹ thuật họ thay cho bác và tính công thay chẳng là bao bác ạ. Em cũng cung cấp nhớt cho các bác thường như vậy.

quang_dinh20002000 nói:
hook nói:

Loại Castrol Magnatec được bán phổ biến nhất trên thị trường hiện nay là CASTROL MAGNATEC 10W40 SM/CF 6X4L VN chai 4 lít, giá khoảng 555.000 VND bác nhé.
http://www.castrol.com/castrol/sectiongenericarticle.do?categoryId=9033676&contentId=7062075

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
CastrolSupport nói:
quang_dinh20002000 nói:
hook nói:

Loại Castrol Magnatec được bán phổ biến nhất trên thị trường hiện nay là CASTROL MAGNATEC 10W40 SM/CF 6X4L VN chai 4 lít, giá khoảng 555.000 VND bác nhé.
http://www.castrol.com/castrol/sectiongenericarticle.do?categoryId=9033676&contentId=7062075

Bác Castrol cho hỏi nhớt Castrol bán trong hãng Ford là loại fully synthetic hay semi synthetic thôi vậy, em nghe nói chạy được 10000km lận.

quang_dinh20002000 nói:
Bác Castrol cho hỏi nhớt Castrol bán trong hãng Ford là loại fully synthetic hay semi synthetic thôi vậy, em nghe nói chạy được 10000km lận.

Chào bác,

Nhớt Castrol bán trong hãng Ford là sản phẩm Castrol Magnatec Professional A5 5W-30, bán tổng hợp (part-synthetic), đáp ứng tiêu chuẩn của Ford WSS-M2C 913-C. Loại này tiết kiệm nhiên liệu, giảm ma sát nên có thể giúp động cơ xe Ford chạy được 10,000km.

Bác có thắc mắc gì thêm, cứ hỏi nhé!