Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty
RE: Giá phụ tùng ESC chính hãng?

Cám ơn bác Petrol rất nhiều.
Trích đoạn: petrol

Trích đoạn: Dragonman

@petrol: bác cho em hỏi tí: Lọc gió, lọc xăng ES khoảng bao lâu thì phải thay vậy bác? và bộ đèn trước ES 2003 thay bằng bộ đèn các đời sau được không bác? Cảm ơn bác nhiều.

Loọc xăng nên thay sau mỗi 40K km, lọc gió thì 20K (bác cần thay sớm hơn thời hạn khuyến cáo của nhà SX nếu xe thường xuyên sử dụng trong điều kiện khắc nghiệt)
Đèn pha đời sau gắn vào E đời 2003 là rất đẹp như con chẹp chẹp đó bác. Chơi luôn gương hậu sườn có đèn SIGNAL luôn cho nó com bở lê.....nhé bác

Tập Lái
25/1/08
36
0
0
53

Bác Petrol ơi ! Em vào Ford Thủ đô thấy họ nói phải thay dây curoa máy chính (hay chủ gì đó) là làm sao ? Xe em cứ 5000 là em bảo dưỡng mà lần nào họ cũng bảo thay một thứ nào đó chẳng biết làm sao cả, mà đội điện ở trong đó còn có đồ để bán cho em vậy họ lấy của xe khác hả ?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Bác đi ECH 2.3 ah?
Dây curoa đau phải muốn thay là thay, trong lịch bão dưỡng nó yêu cầu kiểm tra và thay thế nếu cần thiết thôi. Khi nào bác thấy dây curoa có hiện tượng nứt nẻ hoăc bạc màu bong xướt các sợi bố thì thay. (cái này thì do KTV họ kiểm tra rồi chỉ định chứ không cảm tính được)

Đồ điện họ bán cho bác là thứ gì: Cầu chì, Rờ le, bóng đèn phanh thì không nói chứ CÒI, ĐÈN PHA, Hay những thứ quan trọng là chuyện khác à.
E ở Sì phố nên em sẽ chuyển thông tin này cho các cụ của em ở Hà Thành hehehe

Trích đoạn: nguyendinhdai

Bác Petrol ơi ! Em vào Ford Thủ đô thấy họ nói phải thay dây curoa máy chính (hay chủ gì đó) là làm sao ? Xe em cứ 5000 là em bảo dưỡng mà lần nào họ cũng bảo thay một thứ nào đó chẳng biết làm sao cả, mà đội điện ở trong đó còn có đồ để bán cho em vậy họ lấy của xe khác hả ?

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội

Đèn pha đời sau gắn vào E đời 2003 là rất đẹp như con chẹp chẹp đó bác. Chơi luôn gương hậu sườn có đèn SIGNAL luôn cho nó com bở lê.....nhé bác
[/quote]
Em check trên http://www.car-stuff.com/store/?N=10366+4294966998+1616+11921+9217 thì không thấy đề cập đèn ống lắp vừa cho model cũ. Bác cần phơm giúp em phát nhé. Em đang muốn thay

Tập Lái
25/1/08
36
0
0
53

Bác Petrol ah, Em đi Ech 2002 V6 3.0 Xe em đi 13 vạn rồi
Khi để ở chế độ D dừng trước đèn đỏ nó rung, em vao Pháp Vân các bác tư vấn kỹ thuật bảo tại van không tải; lại vệ sinh và đi tong hơn 150 ngàn - Vấn đề ko phải là tiền bác ạh => Em cảm thấy bất an ; Có 1 kỹ thuật đến hỏi " Thay dây curoa tổngg chưa ? " Em nói chưa thay bao giờ thế là Ông ấy kết luận phải thay chứ có kiểm tra như Bác nói đâu. Còn Còi là có, có đợt em còn phải thay cả cần gạt si nhan ở đó nữa ! E thấy chất lượng ở Capital Ford dạo này có vấn đề lắm Bác ah, Kỹ thuật chỉ hỏi qua loa xuống thợ cũng chẳng làm hết nội dung

Tập Lái
25/1/08
36
0
0
53

Bác Petrol ở Sì phố là gì vậy ? Em không dành lắm !

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: nguyendinhdai

Bác Petrol ở Sì phố là gì vậy ? Em không dành lắm !

E ở SÌ GÒN bác ạ.....bác tháy không hài lòng về cái gì thì bác đt cho bác này 0917292281 để bác ấy giúp đỡ và tư vấn cho. Tôi cũng muốn help bác nhưng ở SG nên hơi bất tiện tý. Trong này có FORD FAN CLUB, ngoài đấy có không bác?