Hạng D
16/1/13
4.800
81.038
113
Trùi, làm việc theo giờ phải khác chứ. Vì làm cả ngày nhưng trưa nghỉ 2 tiếng, lễ tết nghỉ, thưởng đầy đủ mà.
Giúp việc giờ phải trả 1 tháng 10 tr á? thiệt ko vậy?
mà 6tr cho 4 tiếng/ ngày thì cao đấy nhỉ
Mợ nghĩ vậy thì gia đình mợ lãnh đủ đó .

Mợ khuất mặt, người ta làm gì ở nhà ??? Đồ ăn, thức uống, ....

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Ấy tuyển mình đi. Lương tùy tâm.

Mình thật thà, chăm chỉ, chịu khó. Gì mình cũng biết và làm được.
Ốp la đi thì cái Nem ai ăn ?!
Tính rủ làm giúp mình mà thấy doạ quánh tay kia nên ......im luôn cho lành :rolleyes:

• Haha
Reactions: olala12343
Hạng C
25/7/11
840
49.933
93
Nhà có đúng 1 bà làm quen gần 8 năm nay, đều đặn 2 tuần để 1 chai rưỡi lên bàn. Nhiều khi cả 6 tháng ko thấy mặt nhau vì toàn đến lúc cả nhà đi làm và nghỉ thứ 7 cn.
Lâu quá riết quen hehehe

Hạng C
10/5/11
669
5.886
103
Những người giúp việc mà đòi lương cao thì trước sau gì cũng bỏ đi chỗ lương cao hơn , nhưng người giúp việc cũng biết total quyền lợi được hưởng thụ để đem ra so sánh với người khác, thiệt thòi quá họ cũng xin nghỉ.
Mình có hỏi bà xã, tính total quyền lợi (không tính ăn ở, thưởng lễ, Tết) thì cũng tầm 9 triệu: cho thêm đột xuất (nhà có tiệc, nhà đi ăn tiệc tùng...), mua quần áo (kể cả cho người nhà), mua quà cáp, mua bảo hiểm y tế , tiền tàu xe ....
Nhưng nhà mình Nake rặt nên không chủ tớ gì ráo, bà xã mình nhiều khi cáu (giấu diếm) nói cảm giác người giúp việc như má chồng, nhờ đó hàng xóm Bake headhunter đủ kiểu vẫn không xơi được. Vui ở chỗ là hàng xóm Nake lại quý mến người giúp việc , vẫn thỉnh thoảng cho quà , vì họ quý mến là do ở lâu với nhà mình.

P/s nhưng gia đình người giúp việc cũng không một chiều, gà vịt trái cây cá tôm cũng thi thoảng gửi theo xe đò cho nhà
a mua BHYT nào vậy anh? giá cả sao, mình đang tìm mua

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
a mua BHYT nào vậy anh? giá cả sao, mình đang tìm mua
BHYT tự nguyện thì phải
Em không rành lắm, đại khái là bà xã bả làm cho cái list tạm trú khá dài, không phải mỗi mình người giúp việc của nhà, mà rất nhiều người khác - có người phải tự trả tiền, nên hình như phí cũng ưu đãi
Không dám hỏi sâu, vì mấy hôm trước hỏi, bị phang cho câu "trời bão nên giờ quan tâm chuyện đàn bà à? " ....

• Like
Reactions: Oriental_Noodle
Tập Lái
24/1/18
3
179
48
40
Mợ nghĩ vậy thì gia đình mợ lãnh đủ đó .

Mợ khuất mặt, người ta làm gì ở nhà ??? Đồ ăn, thức uống, ....
Kiếm người mà vừa ý mà phải trả cao e cũng ko ngại đâu anh, nhưng sợ kiếm ko có ấy a. Người mà khôn khéo họ đi start up hết rồi hehe