Thảo Luật Chung Giá Thị Trường

Để em làm vài phép tính cho đường vành đai 2 xem sao:
12k tỷ / 6300 mét dài, sẽ bằng 1.9 tỷ/mét dài.
Giả thiết 1: chi phí giải phóng mặt bằng là 0.7 tổng chi phí. Suy ra cần 19*0.7 = 1.33 tỷ/mét dài.
Giả thiết 2: cần đền bù để mở rộng đường vành đai 2 thêm 4 làn nữa, mỗi làn 3.5 mét. Vậy là cần mở rộng 14 mét.
Giả thiết 3: Cần phải đền bù cho một miếng đất 5x14 (ngang 5 mét sâu 14 mét). Vậy chi phí đền bù cho miếng đất 5x14 này sẽ là 1.33 tỷ * 5 = 6.65 tỷ.
Em tính chơi thôi chứ không biết đắt hay rẻ. Vì em ở Bình Dương, không phải ở Sài Gòn nên không biết giá cả :)

mình cũng làm bên Bình Dương 12 năm

mình nghĩ về Thành phố mới thế này

Giá Thị Trường

Hạng D
1/4/15
1.211
2.236
113
Nguyên bộ máy chính trị, bộ ngành ngồi ngâm cứu để đẻ ra được cái giá thị trường, tìm giải pháp để giải quyết vấn đề đất đai, đền bù, tính thuế,… nó tính sao, nó tốt ko, đúng ko chưa biết, nhưng là người dân thì phải tuân thủ và sử dụng nó, nn thu thuế cao cũng phải đóng, giỏi hon thì tìm cách lách, còn ko biết cách thì lên đây chửi trỏng chơi chứ biết làm thao, anh quýnh có giỏi thì đi mà lập pháp, hành pháp, kiểm tra dự toán 12k tỷ nó đúng ko, cho công bằng minh bạch, chứ rảnh rang móc họng dân đen làm gì, rồi đẻ ra mấy thuật ngữ mới đnl,… để ra vẻ với người khác chăng, nội thuật ngữ nn đẻ ra còn chưa hiểu hết.

Hạng D
1/4/15
1.211
2.236
113
anh @binhyen2000 nhắc tới Bình Dương, mình screenshot comments trước đây của mình,

anh @buffet đang dạy mình về chi phí, dạy về lợi ích xã hội, chắc ảnh nghĩ chỉ có mỗi ảnh biết về chi phí thời điểm và lợi ích xã hội
Nói chung anh quýnh giỏi thì nên móc họng mấy ông ở trển tiền đầy túi, tha cho dân đen đang đen đầu kiếm cóm qua ngày.

Nói chung anh quýnh giỏi thì nên móc họng mấy ông ở trển tiền đầy túi, tha cho dân đen đang đen đầu kiếm cóm qua ngày.

em thấy, thường những người chả đóng góp được gì cho xã hội, luôn luôn sợ mất từng xu, thì rất hay kể công,

khi em ở bên Gò Vấp, em đi họp tổ Dân phố, bàn việc góp tiền làm đường nội khu, lúc đó đã lòi ra những ai là những người như vậy

• Like
Reactions: Tommyteo