Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Viết về cái mà ai cũng biết thì viết làm gì. Chủ thớt thử lấy xe máy đâm vào đít xe mẹc rồi đỏi bảo hiểm xem nó nhanh như nào.

Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Viết về cái mà ai cũng biết thì viết làm gì. Chủ thớt thử lấy xe máy đâm vào đít xe mẹc rồi đỏi bảo hiểm xem nó nhanh như nào.
Mà là đụng ở đâu, và xứ nào ...chứ VN thì em biết là cũng có tai nạn, cũng có bảo hiểm ...nhưng ai cũng sợ hết . Thử xem các bảo hiểm mạnh, không chừng lại quá sức người đóng thì sao.

Em thí dụ bằng lái mới (<3 năm) ..xe cùi nha... bên em bảo hiểm bắt buộc và tệ nhất là 3000€ tương đương hơn 70 triệu/năm

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Mà là đụng ở đâu, và xứ nào ...chứ VN thì em biết là cũng có tai nạn, cũng có bảo hiểm ...nhưng ai cũng sợ hết . Thử xem các bảo hiểm mạnh, không chừng lại quá sức người đóng thì sao.

Em thí dụ bằng lái mới (<3 năm) ..xe cùi nha... bên em bảo hiểm bắt buộc và tệ nhất là 3000€ tương đương hơn 70 triệu/năm
Vâng, ở VN thì bồi thường tài sản tối đa là 50tr/vụ dành cho bảo hiểm TNDS của xe máy, 100tr/vụ dành cho bảo hiểm TNDS của xe oto.
Lý thuyết là thế, nhưng chưa ai dám lấy xe máy ủn đít chiếc mẹc rồi đòi bảo hiểm xem nó nhanh hay chậm.
Thế ở chỗ bác bảo hiểm có nhanh ko? Thủ tục có đơn giản ko?

• Wow
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Vâng, ở VN thì bồi thường tài sản tối đa là 50tr/vụ dành cho bảo hiểm TNDS của xe máy, 100tr/vụ dành cho bảo hiểm TNDS của xe oto.
Lý thuyết là thế, nhưng chưa ai dám lấy xe máy ủn đít chiếc mẹc rồi đòi bảo hiểm xem nó nhanh hay chậm.
Thế ở chỗ bác bảo hiểm có nhanh ko? Thủ tục có đơn giản ko?
Bạn hỏi thì tôi trả lời.

Đụng, cứ 2 bên làm, sau đó đem xe đến garage tuỳ theo mình muốn
- tuỳ theo bảo hiểm bạn ký và theo giá tiền (2/1chiều)
Nếu bạn 0km thì nó kéo xe theo bạn muốn đến garage bạn chọn
Nếu bạn 2 chiều thì để nó lo hết, nếu như có option mượn xe thì nó cũng lo
- Nên nhớ là khi bạn đúng, còn khi sai thì năm sau bạn sẽ trả thêm tiền phạt.

Ở VN VN-VN thì thế nào thì các bác rành ơn em, còn NN-VN thì khác, em chưa có dịp tiếp cận và em cũng muốn tìm hiểu vì giá cũng khá đắt nếu nhuư tính qua vnđ
Còn bên em để trã lời câu cuối thì tuỳ vào xe bà bảo hiểm bác trã , có thể từ 100€ lên đến vài ngàn € tuỳ xe, tuỳ options chọn về bảo hiểm

Nếu hỏi về riêng tư, thì với thế giới em sống thì em mặc kệ..nó lo hết. bao nhieû lần tai nạn , bị chôm xe, mất xe rồi, lung tung ... nói chung là em không lo.

còn 50 triệu VNĐ thì tôi không biết ở VN thế nào, chứ đụng tan các cãng xe củ BMW, thậm chí cả nguyên xe (nếu mình kh lỗi) thì em cũng không biết

• Like
Reactions: lasa.dev