Hạng F
9/8/09
6.395
68.587
113
TFC
xaydungquocgia.com
Các anh cnl có thiết kế nhà thì lưu ý dùm nha.

P/s: Trong bảng này, Anh xd được mỗi 5.5tr cho việc tk kết cấu. Vậy mà ko thấy ai xót xa dùm nhỉ? Hic hic
Giá vốn của Kiến trúc sư
Giá vốn của Kiến trúc sư

Hạng C
13/2/09
549
36.739
93
Các anh cnl có thiết kế nhà thì lưu ý dùm nha.

P/s: Trong bảng này, Anh xd được mỗi 5.5tr cho việc tk kết cấu. Vậy mà ko thấy ai xót xa dùm nhỉ? Hic hic
View attachment 2271479View attachment 2271480
Đúng là thấp thật, nhưng nếu mối đều thì cũng đủ sống. Thiết kế nhà 500m2 tương đương cái nhà phố 4x20 1 trệt 4 lầu + sân thượng thì thiết kế hết có 1 ngày chứ nhiêu đâu :D

mình đã rời bỏ những bảng tính như thế này.
không bao giờ xem lại.

trưa nay, có anh khách hàng, gửi email hồ sơ thiết kế công trình nhà ở trên Đồng Nai, hỏi việc thi công. Mình điện thoại lại nói ảnh dẹp nhiệm vụ đó đi. Đấy là nhiệm vụ của thế hệ đi sau rồi, những người như anh và em (ý nói ảnh và mình) đã vất vả nhiều rồi, không nên quan tâm đến những việc như vậy nữa.

buông !

hồi trong năm, mình làm hoàn thiện nhà nội khu bên LakeView, làm mới đến bả bột trét, đóng trần dang dở, vào một ngày tháng 5 năm nay, mình đi từ trên sân thượng xuống... đi đến tầng trệt... chợt nghĩ, mình cần éo gì phải làm việc này nhỉ, làm xong chắc cũng chỉ cho thuê thôi, mà sao mình phải vì nhiệm vụ nhỏ đó..., vài hôm sau, mình nhắn tin cho bạn Sales quen, anh bán 18 tỉ em nhé. 5 hôm sau chốt 17 tỉ 6.