Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Ô hô, xăng dầu toàn thế giới tăng chứ phải tự nhiên nhà nước tăng, tự nhiên kêu giảm thuế?

mà xăng VN thu thuế là còn quá rẻ. Bác qua tàu xem xăng nó bán gần 30k lit rồi kia kìa. Qua philipin hoặc qua cambodia xem giá thế nào.

chưa nói đến giá xăng ở Singapore, bác mà biết giá xăng ở đây bao nhiêu chắc chết ngất. Mà đây là nơi VN nhập xăng về đấy
Thì cứ tăng giảm theo thế giới thì không ai nói được gì... nhưng lúc giá xăng dầu thế giới chạm đáy tầm 10USD 1 thùng thì giá ở trong nước thế nào :)

• Like
Reactions: vitxiem02
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Ô hô, xăng dầu toàn thế giới tăng chứ phải tự nhiên nhà nước tăng, tự nhiên kêu giảm thuế?

mà xăng VN thu thuế là còn quá rẻ. Bác qua tàu xem xăng nó bán gần 30k lit rồi kia kìa. Qua philipin hoặc qua cambodia xem giá thế nào.

chưa nói đến giá xăng ở Singapore, bác mà biết giá xăng ở đây bao nhiêu chắc chết ngất. Mà đây là nơi VN nhập xăng về đấy
cái phí bảo vệ môi trường có phải để bảo vệ môi trường ko?
Dân đang khó khăn vì dịch mà còn đè đủ thuế phí vào thì khổ dân chứ khổ ai. Tại sao cứ phải so sánh giá xăng dầu với các nước khác? Ko so mức thu nhập bình quân đầu người?

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Cái thuế BVMT và quỹ bình ổn xăng là 2 cái hoàn toàn không cần thiết trong giá xăng...

• Like
Reactions: Phước.OS
9/7/20
752
1.037
93
28
cái phí bảo vệ môi trường có phải để bảo vệ môi trường ko?
Dân đang khó khăn vì dịch mà còn đè đủ thuế phí vào thì khổ dân chứ khổ ai. Tại sao cứ phải so sánh giá xăng dầu với các nước khác? Ko so mức thu nhập bình quân đầu người?
Bình quân đầu người VN cao hơn lào và cambodia bạn nhoé, gần bằng philipine.

9/7/20
752
1.037
93
28
Thì cứ tăng giảm theo thế giới thì không ai nói được gì... nhưng lúc giá xăng dầu thế giới chạm đáy tầm 10USD 1 thùng thì giá ở trong nước thế nào :)
Thế khi xăng còn 0$ thì giá xăng ở Mỹ, Tàu, hay cambodia hoặc Singapore nó có về 0 không bạn? Nước họ có lấy xăng đem cho không dân ko?

nhiều bạn thật hài hước, để tụi báo chí giật tít câu view dắt mũi. xăng dầu giao dịch trên sàn hàng hoá thế giới là xăng, dầu thô. Nếu thích giá 0 đồng thì mời bạn qua Sing tự múc về đổ xe chạy.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Thế khi xăng còn 0$ thì giá xăng ở Mỹ, Tàu, hay cambodia hoặc Singapore nó có về 0 không bạn? Nước họ có lấy xăng đem cho không dân ko?

nhiều bạn thật hài hước, để tụi báo chí giật tít câu view dắt mũi. xăng dầu giao dịch trên sàn hàng hoá thế giới là xăng, dầu thô. Nếu thích giá 0 đồng thì mời bạn qua Sing tự múc về đổ xe chạy.
Ơ... lớn rồi ai dắt mũi ai ở đây. Mình cũng không có đụng chạm gì sâu xa tới bạn mà mở lời kinh vãi.
Cái vấn đề mà mọi người than phiền là khi giá xăng dầu thế giới lên đỉnh thì người dân buộc phải chấp nhận giá cao. Còn khi giá xăng dầu thế giới chạm đáy thì người dân không được hưởng thụ cảm giác xăng dầu rất rẽ nên nhiều lời than phiền có gì lạ đâu. Lớn rồi bạn nên dùng đầu óc để hiểu ý lời của mình nói nhé. Thân...!

• Like
Reactions: vitxiem02