Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
máy bác thông cảm, mấy tháng nay dịch hoành hành xăng dầu lưu trữ trong bãi tốn phí nên h chuẩn bị mở cửa phải đi tắt đón đầu fill lại số phí bị mất :cool: :cool: :cool:

Hạng B2
26/1/21
200
174
43
26
Dầu thô thì khai thác được cả thúng cả tàu, biết bao nước bên cạnh thì không có lấy 1 giọt.
Nhà máy lọc dầu thì lăn đùng ngã ngửa ra đòi xây cho bằng thế giới, ta đây có dầu thì phải có kỹ thuật làm dầu chứ!
Chiến tranh với Mỹ mình chết 5 triệu nó chết 50.000 nhưng đi đâu cũng ta đây quốc gia đầu tiên thắng Mỹ.
Giờ thì dầu trong nước quậy quậy mấy cái rồi đem ra bán cho nước ngoài lọc xong bán lại cho mình giá thế giới!
Nhà nhập khẩu làm mỗi công việc nhập về bán, xong niêm yết giá tương tự các quốc gia phát triển nhất nhưng không có tài nguyên, chỉ chuyên nhập khẩu,...
Rồi tự hào ta đây sẽ sớm sánh vai với thế giới.
Đi du lịch nước ngoài sợ nhất xui xẻo có vị foreigner nào phỏng vấn về đất nước mà họ hay nghe nói là “đồ ăn ngon, rừng núi đẹp”...
ko lôi lịch sử vào nhé,ko có chết 5tr kia thì bác giờ cũng ko ngồi đây.giống liên xô chết 30tr,phát xít đức chết 3tr.ko có liên xô thì giờ bác cũng đang nói tiếng nhật hoặc đức r

Tập Lái
23/9/21
22
12
3
24
Cả thế giới tiêu xài chứ riêng gì nước mình xài xăng?
Châu Âu, Mỹ kinh tế đang mở lại mà
Po tay cả thế giới sài, chứ ko thấy giá cao 2-4 lần thế giới ak
Dich giã tăng làm gì

Tập Lái
23/9/21
22
12
3
24
ko lôi lịch sử vào nhé,ko có chết 5tr kia thì bác giờ cũng ko ngồi đây.giống liên xô chết 30tr,phát xít đức chết 3tr.ko có liên xô thì giờ bác cũng đang nói tiếng nhật hoặc đức r
Đức nhật hay hon nhiều đó
Giờ mà còn mác vơi nil....

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Po tay cả thế giới sài, chứ ko thấy giá cao 2-4 lần thế giới ak
Dich giã tăng làm gì
Thì thế giới xài, xăng tăng, mình tăng theo là bình thường. Nước mình dịch ko có nghĩa xăng ko được tăng.

• Like
Tập Lái
23/9/21
22
12
3
24
Thì thế giới xài, xăng tăng, mình tăng theo là bình thường. Nước mình dịch ko có nghĩa xăng ko được tăng.
Nước mình kinh tế kém trên tgioi, chong dich te nhat, làm dân đói khổ
Tăng cái gì, tăng làm gì, ai hương biết ko

Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Nước mình kinh tế kém trên tgioi, chong dich te nhat, làm dân đói khổ
Tăng cái gì, tăng làm gì, ai hương biết ko
Vâng, bạn thì giỏi rồi. Qua nước nào đủ sức cho bạn cống hiến đi nào.

Tập Lái
18/9/21
38
23
8
39
Thế LX giờ còn ko

• Haha
Tập Lái
23/9/21
22
12
3
24
Vâng, bạn thì giỏi rồi. Qua nước nào đủ sức cho bạn cống hiến đi nào.
Chưa có đk bạn nha... nhìn thực tế nhé
Lực bất tong tâm
Giờ bạn vẫn ngáo quá nặng

• Like