Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Bác thiệt là xem khúc đầu, không xem khúc đuôi.
Lương cao thuế cao, giá cao là chuyện bình thường, như em thí dụ tô phở 40K vnđ với tô phở 15€. (nhưng khi về VN ăn tô phở 40K thấy đắt nha :):):):))

Còn khúc sau em viết mà không ai bình luận vậy
Xe 4B (giá lăn bánh từ 2 đến 3 lần) với BĐS (nhà cửa) là quá cao so với lương của VN mình . Cái nầy các bác có thể tìm trên mạng, dể mà

Chứ vấn đề căn bản là em đồng ý mà, thuyền to sóng lớn

Thì bắt dân mua xe từ Euro6 trở đi là môi trường sạch ngay ....loại bỏ các xe từ Euro5 trở xuống, ngay cả xe máy .... :):):) Lúc đó khỏi còn phí môi trường :):):), vừa đẩy mạnh kinh tế, vừa nâng cao kỹ thuật ... Đúng không pác
ông bơm tiền vào cho dân VN đi, rồi chúng tôi sẽ mua xe Euro 7 luôn cũng dc !

Hạng B2
10/12/12
463
376
63
Bến Tre
Trợ giá phương tiện công cộng, trợ giá thu gom, xử lý giác thải, trợ cấp điện tái tạo, thậm chí ít liên quan hơn như tiền giáo dục, tiền dự án, nghiên cứu.
Cái gì chẳng cần tiền mà bác, chẳng lẽ thu tiền bảo vệ môi trường thì phải lắp máy lọc khói bụi mới là bảo vệ môi trường. Vấn đề là có công khai minh bạch không thôi thì Quốc hội hàng năm đều công bố rồi, chỉ là nó đang cao thì đặt ra vấn đề giảm tạm thời để vượt khó thôi.
Thanks bác!tất cả điều chi từ thuế và phí hết, cái nào cũng tăng…chỉ mỗi lương là bình ổn nhất!!!mai mốt làm luôn cái quỹ bình ổn lương nữa là trọn gói!!!

• Like
Reactions: lafitte and Osin
Hạng F
29/10/16
11.596
22.263
113
Pháp
ông bơm tiền vào cho dân VN đi, rồi chúng tôi sẽ mua xe Euro 7 luôn cũng dc !
Tiền em đóng thuế đang bơm cho Ukraine bác ạ ....
Còn tiền mua xe thì bác bơm cho em nếu được, vì em đi xe rẽ mà :):):)
ôi em đi xe EURO6 mà còn rẽ hơn EURO4 ở VN mà , đúng ra phải ngược lại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.596
22.263
113
Pháp
Thanks bác!tất cả điều chi từ thuế và phí hết, cái nào cũng tăng…chỉ mỗi lương là bình ổn nhất!!!mai mốt làm luôn cái quỹ bình ổn lương nữa là trọn gói!!!
Bình ổn giá thị trường xe 4B với bình ổn BĐS nửa là VN mình giàu ngay :):):):)

Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Theo Em thấy cắt luôn cái thuế môi trường này đi, thu cho có lý do để thu chứ có thấy làm gì bảo vệ môi trường sau khi thu đâu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Kinh nghiệm sương máu em đu CNL :D
Bác đọc muốn trích dẫn comment từ bài nào cũng được. Bác nhấn chữ "Quote ở kế bên comment nào bác muốn trích (như hình)

View attachment 2668692

Sau đó qua bài muốn thả comment đó thì bác nhấn vào Insert Quotes như hình dưới, thì nó sẽ thả ra cái bác đã Quote ở trên.

View attachment 2668693
CNL là gì dậy bác...