Hạng F
29/10/16
11.645
22.652
113
Pháp
Khí thải đâu chỉ riêng mỗi khí thải từ xe ?
hơn nữa người ta cam kết giảm phát thải vào 2050, mà bi giờ ông đã khịa xe dân VN đi rồi.
Giờ ông có bơm tiền về VN để 2050 để VN làm xe giảm khí thải ko ? tôi hỏi đích danh ông, ko có qua tổ chức nào hết.
Tổ chức là EU, tôi đóng thuế và bác cứ xin tiền ..tôi qua chính phủ Pháp, cộng đồng chung EU, chứ khi không vác tiền cho bác à, cái nào cũng rỏ ràng, đóng thuế là đóng thuế, cho là cho, nhận là nhận chứ không mù mờ như thế được ...
Có gì đâu ai cũng đóng thuế và thuế đó làm gì ...vậy đừng nói là tôi không giúp VN nha ..chỉ là phản biện với câu viết của bác....

"Vậy đừng bơm thuế cho Ukrain nữa
Bơm cho VN đi. Tiền mua xe ông cũng bơm nốt. rồi ông muốn VN đi Eu bao nhieu cũng dc !"

Tôi không phải là sở thuế cũng không phải là chính phủ ...rất dể hiểu,

Không lẽ tôi đưa bản lương bản thuế và hỏi sở thuế lấy tiền của tôi là bao nhiêu "viện trợ" cho VN à, và tiền đó được trong túi bạn bao nhiêu à ...

Đâu phải mình tôi mà hầu như tất cả thế giới nhất là khối tây phương, chưa tính nhật bổn, hàn quốc ... Bạn đang nâng cao tôi quá, không dám đâu ...:):):)

Hạng F
29/10/16
11.645
22.652
113
Pháp
Chơi tiếp báo chính thống VN

Trong đó có đoạn

"Chất lượng môi trường không khí nói chung và tại các đô thị lớn nói riêng chịu tác động do phát sinh bụi, khí thải từ các hoạt động phát triển kinh tế - xã hội, giao thông vận tải... Trong đó, khí thải từ các phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, đặc biệt là xe ô tô, xe gắn máy chiếm tỉ lệ lớn nhất đồng thời cũng chiếm tỷ trọng lớn trong tổng lượng phát thải gây ô nhiễm môi trường không khí đô thị." :):):):)

Luôn có chứng minh, nhất là báo VN chính thống mới chuẩn chứ mấy báo phương tây là ...láo :):):)

Chơi thêm báo điện tử cộng sản VN

"Tính đến tháng 2/2020, Việt Nam có gần 3,6 triệu xe ô tô và hơn 45 triệu xe máy. Các phương tiện này là nguyên nhân lớn nhất gây ra ô nhiễm không khí tại nước ta."

Thêm báo dân trí mới đúng ... cho không 210 triệu € ... trong đó em có 1€ nha các bác:):):):)

Phãn biện đồng ý, đưa lý lẽ đồng ý, còn đem cá nhân chỉ trích, hay dùng từ nặng nề thoá mạ...thì em thú thật không đủ trình độ ...:):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Thì không lẽ trích báo Mỹ à ? vậy mới có tiền cho VN chứ pác .. em mà trích báo nước ngoài là thế nào cũng gọi là phãn động rồi theo mỷ pháp ... Bài chính thống để chứng minh là
em ...cũng để tiền vào VN đó chứ :):):):) ...
Tiếp tục chơi báo chính thống nói về khí thải luôn :):):) vậy khí thải có liên quan đến xe cộ hay không vậy các bác :):):):)

vậy đủ chưa hay còn thiếu vậy ????

Cần gì thì em tìm luôn, hay là bác muốn tìm báo nước ngoài

Chơi báo sứ quán Pháp ở VN cho đã nói về môi trường ... em có đóng thuế nha :):):):)
Bác cứ khịa ba cái khí thải VN hoài.
Bác nói khí thải tự nhiên nhớ lại thấy chán, cái nôi sinh ra tiêu chuẩn EURO lại bị vụ gian lận khí thải kinh dị nhất trái đất, Volkswagen bay trắng mấy chục tỷ USD, đã thế mấy thằng con Skoda, Audi .v.v. cũng gian lận nốt.
Cái euro 5, 6 như rào cản khắt khe với xe nhập vào EU, đòi hỏi đủ điều, còn gà nhà nó thì sao? Không có nhóm nghiên cứu khí thải từ Mỹ phanh phui thì chắc vẫn ngậm mồm, còn lâu mới chịu bồi thường xin lỗi nhỉ. :D

Hạng F
29/10/16
11.645
22.652
113
Pháp
Bác cứ khịa ba cái khí thải VN hoài.
Bác nói khí thải tự nhiên nhớ lại thấy chán, cái nôi sinh ra tiêu chuẩn EURO lại bị vụ gian lận khí thải kinh dị nhất trái đất, Volkswagen bay trắng mấy chục tỷ USD, đã thế mấy thằng con Skoda, Audi .v.v. cũng gian lận nốt.
Cái euro 5, 6 như rào cản khắt khe với xe nhập vào EU, đòi hỏi đủ điều, còn gà nhà nó thì sao? Không có nhóm nghiên cứu khí thải từ Mỹ phanh phui thì chắc vẫn ngậm mồm, còn lâu mới chịu bồi thường xin lỗi nhỉ. :D
Như em đã viết, chứng minh, bàn luận không phải là thoá mạ kiểu cá nhân,

Còm muốn thì em xin tiếp đây
Theo VNexpress

Với Hino, việc sử dụng dữ liệu giả đã xảy ra ít nhất từ 2016, và hãng đã bán ít nhất 115.526 xe với động cơ bị làm sai lệch thông tin về khí thải và mức tiêu thụ nhiên liệu.​

Theo báo chính thống của VN luôn

trích dẩn luôn nha .....

Đây không phải lần đầu tiên Toyota bị xử phạt vì vi phạm khí thải. Năm 2003, nhà sản xuất ô tô đã bị phạt 20 triệu đô la vì bán 2,2 triệu xe có hệ thống chẩn đoán trên xe không tuân thủ. Nghị định đồng ý giải quyết vi phạm này đã không bị chấm dứt cho đến năm 2014 - chín năm kể từ khi các vi phạm được giải quyết hôm nay đề cập đến.

Ngoài khoản tiền phạt 180 triệu USD, Toyota sẽ buộc phải hoạt động theo lệnh, đảm bảo rằng họ tuân thủ các yêu cầu về báo cáo khí thải trong tương lai.

Cũng là báo VN với xe trung quốc cũng dính luôn

Báo đầu tư nói về .. Mitsubishi Hãng xe Nhật vướng nghi vấn sử dụng các thiết bị bất hợp pháp nhằm đánh lừa thử nghiệm khí thải trên dòng xe động cơ dầu.

ôi còn nhiều lắm bác ạ .. khi tìm "gian lận khí thải" đâu phải chỉ VW đâu , bác chỉ viết VW chứ thật tế ... bác không biết (dám) tìm thêm, ngay cả , có lẽ bác cố tình dẩn dắt dư luận chỉ có VW là có tội và các hãng khác là vô tội :):):)

Ghé thăm trang ô tô của VN .. Theo lực lượng chức năng Hàn Quốc, Nissan là hãng xe tiếp theo bị phát hiện dùng thiết bị gian lận khí thải cho các sản phẩm của mình tại xứ sở kim chi.

Vậy đúng là đầu đề thuế môi trường để làm gì, còn các quốc gia viện trợ cho VN để mục đích giảm thiểm ô nhiểm để làm gì ?

À khác với VN, nếu không đồng ý là tố cáo ra công an chứ làm gì xin lỗi
VinFast muốn công an can thiệp khi khách hàng phàn nàn
Báo thanh niên thì nói : Chủ kênh Youtube bị VinFast 'tố' thông tin sai sự thật về xe Lux A 2.0

Em khoái khi bình luận có chứng minh lắm ..và nhất là báo bằng tiếng việt chính thống thì càng tốt :):):) ...4.0 và thế giới phẳng là thế

Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Như em đã viết, chứng minh, bàn luận không phải là thoá mạ kiểu cá nhân,

Còm muốn thì em xin tiếp đây
Theo VNexpress

Với Hino, việc sử dụng dữ liệu giả đã xảy ra ít nhất từ 2016, và hãng đã bán ít nhất 115.526 xe với động cơ bị làm sai lệch thông tin về khí thải và mức tiêu thụ nhiên liệu.​

Theo báo chính thống của VN luôn

trích dẩn luôn nha .....

Đây không phải lần đầu tiên Toyota bị xử phạt vì vi phạm khí thải. Năm 2003, nhà sản xuất ô tô đã bị phạt 20 triệu đô la vì bán 2,2 triệu xe có hệ thống chẩn đoán trên xe không tuân thủ. Nghị định đồng ý giải quyết vi phạm này đã không bị chấm dứt cho đến năm 2014 - chín năm kể từ khi các vi phạm được giải quyết hôm nay đề cập đến.

Ngoài khoản tiền phạt 180 triệu USD, Toyota sẽ buộc phải hoạt động theo lệnh, đảm bảo rằng họ tuân thủ các yêu cầu về báo cáo khí thải trong tương lai.

Cũng là báo VN với xe trung quốc cũng dính luôn

Báo đầu tư nói về .. Mitsubishi Hãng xe Nhật vướng nghi vấn sử dụng các thiết bị bất hợp pháp nhằm đánh lừa thử nghiệm khí thải trên dòng xe động cơ dầu.

ôi còn nhiều lắm bác ạ .. khi tìm "gian lận khí thải" đâu phải chỉ VW đâu , bác chỉ viết VW chứ thật tế ... bác không biết (dám) tìm thêm, ngay cả , có lẽ bác cố tình dẩn dắt dư luận chỉ có VW là có tội và các hãng khác là vô tội :):):)

Ghé thăm trang ô tô của VN .. Theo lực lượng chức năng Hàn Quốc, Nissan là hãng xe tiếp theo bị phát hiện dùng thiết bị gian lận khí thải cho các sản phẩm của mình tại xứ sở kim chi.

Vậy đúng là đầu đề thuế môi trường để làm gì, còn các quốc gia viện trợ cho VN để mục đích giảm thiểm ô nhiểm để làm gì ?

À khác với VN, nếu không đồng ý là tố cáo ra công an chứ làm gì xin lỗi
VinFast muốn công an can thiệp khi khách hàng phàn nàn
Báo thanh niên thì nói : Chủ kênh Youtube bị VinFast 'tố' thông tin sai sự thật về xe Lux A 2.0

Em khoái khi bình luận có chứng minh lắm ..và nhất là báo bằng tiếng việt chính thống thì càng tốt :):):) ...4.0 và thế giới phẳng là thế
Em chỉ đề cập để chỉ ra xe Âu chưa hẳn tốt đẹp 100% với mấy cái chuẩn nó đặt ra đâu, rõ ràng vẫn hơn ba con xe VN, nhưng nghe nhiều nó nhàm vì hiển nhiên rồi.

Còn mấy vụ bác kể về gian lận của mấy hãng Nhật Hàn thì bác có thể tự so sánh quy mô bê bối mà, mấy vụ kia ăn thua chi, em dùng từ nhất quả đất còn gì.

Em chả rãnh để mỗi lần nói cái gì cũng phải dắt link, url ra, bác cũng dắt link mà có người kêu báo lá cải đó. Kiến thức là của mình mà, tự chắt lọc thôi, báo điện tử giờ cũng nhiều mặt lắm, em comment lịch sự, bác muốn thêm thông tin thì kiếm trên mạng đủ thứ tiếng kiểm chứng.

• Like
Reactions: tư búa
Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Em chỉ đề cập để chỉ ra xe Âu chưa hẳn tốt đẹp 100% với mấy cái chuẩn nó đặt ra đâu, rõ ràng vẫn hơn ba con xe VN, nhưng nghe nhiều nó nhàm vì hiển nhiên rồi.

Còn mấy vụ bác kể về gian lận của mấy hãng Nhật Hàn thì bác có thể tự so sánh quy mô bê bối mà, mấy vụ kia ăn thua chi, em dùng từ nhất quả đất còn gì.

Em chả rãnh để mỗi lần nói cái gì cũng phải dắt link, url ra, bác cũng dắt link mà có người kêu báo lá cải đó. Kiến thức là của mình mà, tự chắt lọc thôi, báo điện tử giờ cũng nhiều mặt lắm, em comment lịch sự, bác muốn thêm thông tin thì kiếm trên mạng đủ thứ tiếng kiểm chứng.
cơ bản là ổng ở nước ngoài, suốt ngày khịa cái khí thải ở VN. ổng dẫn link ba láp ba xàm, nói dông dài chả đâu vô đâu !

• Like
Reactions: HarveyTran
Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Tổ chức là EU, tôi đóng thuế và bác cứ xin tiền ..tôi qua chính phủ Pháp, cộng đồng chung EU, chứ khi không vác tiền cho bác à, cái nào cũng rỏ ràng, đóng thuế là đóng thuế, cho là cho, nhận là nhận chứ không mù mờ như thế được ...
Có gì đâu ai cũng đóng thuế và thuế đó làm gì ...vậy đừng nói là tôi không giúp VN nha ..chỉ là phản biện với câu viết của bác....

"Vậy đừng bơm thuế cho Ukrain nữa
Bơm cho VN đi. Tiền mua xe ông cũng bơm nốt. rồi ông muốn VN đi Eu bao nhieu cũng dc !"

Tôi không phải là sở thuế cũng không phải là chính phủ ...rất dể hiểu,

Không lẽ tôi đưa bản lương bản thuế và hỏi sở thuế lấy tiền của tôi là bao nhiêu "viện trợ" cho VN à, và tiền đó được trong túi bạn bao nhiêu à ...

Đâu phải mình tôi mà hầu như tất cả thế giới nhất là khối tây phương, chưa tính nhật bổn, hàn quốc ... Bạn đang nâng cao tôi quá, không dám đâu ...:):):)
Tôi đã nói là tôi hỏi đích danh ông, ông ở đâu đóng thuế ở đó, giúp phát triển chỗ đó chứ có ở VN đâu
Giờ ông muốn VN đi EU5 hay 6 gì cũng dc, cứ đổ tiền về đây, chuyển thẳng vào kho bạc. khỏi phải đóng thuế. Ông nghĩ cái thuế ông đóng chắc nhà nước chỉ chăm mỗi con xe ông chạy ah ?

Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
Chơi tiếp báo chính thống VN

Trong đó có đoạn

"Chất lượng môi trường không khí nói chung và tại các đô thị lớn nói riêng chịu tác động do phát sinh bụi, khí thải từ các hoạt động phát triển kinh tế - xã hội, giao thông vận tải... Trong đó, khí thải từ các phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, đặc biệt là xe ô tô, xe gắn máy chiếm tỉ lệ lớn nhất đồng thời cũng chiếm tỷ trọng lớn trong tổng lượng phát thải gây ô nhiễm môi trường không khí đô thị." :):):):)

Luôn có chứng minh, nhất là báo VN chính thống mới chuẩn chứ mấy báo phương tây là ...láo :):):)

Chơi thêm báo điện tử cộng sản VN

"Tính đến tháng 2/2020, Việt Nam có gần 3,6 triệu xe ô tô và hơn 45 triệu xe máy. Các phương tiện này là nguyên nhân lớn nhất gây ra ô nhiễm không khí tại nước ta."

Thêm báo dân trí mới đúng ... cho không 210 triệu € ... trong đó em có 1€ nha các bác:):):):)

Phãn biện đồng ý, đưa lý lẽ đồng ý, còn đem cá nhân chỉ trích, hay dùng từ nặng nề thoá mạ...thì em thú thật không đủ trình độ ...:):)
Đọc báo mà ko chịu suy nghĩ vậy, tôi có bảo khí thải ko phải do xe máy ô tô ko ?
Ông thích khịa VN chuẩn EURO thấp thì ông đổ tiền về cho VN xây dựng cơ sở vật chất, lúc đó ông muốn đi VN đi EURO bao nhiêu cũng dc. Nhấn mạnh là đổ tiền về, ko cần ông đóng thuế !

Hạng F
29/10/16
11.645
22.652
113
Pháp
Đọc báo mà ko chịu suy nghĩ vậy, tôi có bảo khí thải ko phải do xe máy ô tô ko ?
Ông thích khịa VN chuẩn EURO thấp thì ông đổ tiền về cho VN xây dựng cơ sở vật chất, lúc đó ông muốn đi VN đi EURO bao nhiêu cũng dc. Nhấn mạnh là đổ tiền về, ko cần ông đóng thuế !
Đọc báo VN hay là Đọc báo tiếng tây, chúng tôi đang viện trợ và ủng hộ VN đó chứ.
Bạn đang điểu khiển dư luận là VN không cần ai, Nhưng tôi đã chứng minh Tây phương đang cho và viện trợ cho VN, với tiền thuế của dân và dĩ nhiên trong đó cố tôi.
Vậy bác muốn thế nào nửa ..tự nhiên tư nhân
Luật của VN
Do dó nếu theo luật thì tôi không muốn, thậm chí không thích, nhưng nếu "cho tiền" và giúp đở thập chí đầu tư EU là của quốc gia sở tại ..

Tôi cứ theo báo VN mà chứng minh mà thôi .
Thứ nửa không phải mình tôi mà cả EU, cả thế giới tây phương đang đổ tiền về VN ...và tôi cũng đang đống thuế để đổ tiền về VN đó bạn à ...
Tôi đã đưa link mà bạn cứ muốn đưa tiền cho bạn ..cà EU tây phươngt đang đồ tiền viện trợ ngay cả không hoàn lại mà tại sao bạn muốn đánh vào cá nhân vậy ? Tôi không hiểu điều đó. và có thể là ai cũng hỏi tại sao chỉ mình tôi mà không phải là thế giới tây phương ...

Nhìn lại đi, chúng tôi đang đổ tiền cho quốc gia bạn đó ... :):):) chứ không phải một mình tôi đâu . Bạn nên dùng tiền của cúng tôi làm đúng theo những gì bạn cần làm không những cho VN mà cho cả thế giới ...
Vậy bạn chứng minh cho tî một đường link là VN không cần nước ngoài không cần cop26. và cũng chẵng cần luật thuế, thậm chí môi trường ..

Nếu bạn chứng minh được thì tôi đồng ý và chia sẽ cùng bạn chứ còn cá nhân thì không ... đừng đánh đồng qua phản biện cá nhân .

Và tôi cứ đem báo VN chính thống mà khịa thì bác cứ hỏi những toà báo của VN tại sao tôi lấy được tin tức ... tôi cứ lấy bài báo VN chứng minh mà thôi ... xin mời bạn phản luận với cơ sở khoa học và chứng minh ngay cả link VN chính thống nói về tình trạnh ô nhiểm ở VN thế nào

Không lẽ bạn đang chốn lại những gì truyền thông VN đang nói về ô nhiểm ở VN ay sao ? mà cứ đánh vào mình tôi ?? cái vô lý là đó .. Tây phương đang cố gắng gíup VN giảm bớt thậm chí theo COP26 mà bạn nói là không giúp

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: tan.hd
Hạng F
29/10/16
11.645
22.652
113
Pháp

Em có đù trình độ để tìm , chỉ trừ bạn muốn kéo qua xe Đức tập đoàn VW mà thôi mà không đụng đến tập đoàn nhật gần 20 năm . đó là cái khác