RE: Giá xe Altis 2008

Trích đoạn: hoacomay

Bây giờ người ta sắp bỏ hộp số 5A để sang 6A thế mà chú toy này lại chơi quá 4A thì đúng là hàng độc rồi :D nguyên khoản này đã thua cả Civic 1.8AT chứ đừng nói 2.0
Cái này bác xem lại nhé. 4A, 5A, 6A tùy thuộc vào dung tích và công suất động cơ, thế giới có xu hướng làm xe có dung tích nhỏ và tiết kiệm nhiên liệu hơn. Chẳng có ai bỏ hộp số 6cấp vào động co 1.8 hay 1.6 cả bác à. vì khi đó chạy 1năm xe lên được số 6 khõang vài lần(đi 1 mình nhé). nhiều cấp hơn chưa hẳn đã tốt đâu bác. tóm lại xe mạnh mà ít cấp cũng không tốt, xe yếu mà nhiều cấp cũng chẳng hay. Theo em biết TOYOTA có những kỹ sư vào lọai bậc nhất thế giới(không thua, BMW hay MẸT đâu nhé). họ cũng đã tính tóan cả rồi. Chúng ta chỉ ngồi đây mà bàn luận cái kết quả 4A 5A hay 6A trong khi chẳng hề biết trong ruột cái hộp số đó cái "roang" nó như thế nào thì thật là rãnh quá....:D:D:D:D Bác đừng giận

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.220
113
48
TP.HCM

Vậy thằng Honda nó bỏ cái hộp số AT 5 cấp vào con Civic 1.8 chắc là do kỹ sư nó kém hơn TOY hả bác? Chả ai khen số tự động ít cấp lại phù hợp hơn nhiều cấp bác ạ. Vấn đề là ở giá thành thôi. Em thí dụ thử bác chạy con xe máy, chiếc có 3 số và chiếc có 5 số bác cảm giác chiếc nào sướng hơn. Chạy 3 số cứ như phi ngựa đấy chứ :D

Em chỉ biết TOY nó tính toán ăn dầy là giỏi thôi. Chiếc xe đời 2009 rồi mà còn AT 4 cấp thì đủ biết nó coi dân mình ngu cỡ nào rồi :mad:. Hồi xưa em chạy con Cressida đời 85 mà AT đã 4 cấp rồi bác ạ
Trích đoạn: xe_rua82

Trích đoạn: hoacomay

Bây giờ người ta sắp bỏ hộp số 5A để sang 6A thế mà chú toy này lại chơi quá 4A thì đúng là hàng độc rồi :D nguyên khoản này đã thua cả Civic 1.8AT chứ đừng nói 2.0
Cái này bác xem lại nhé. 4A, 5A, 6A tùy thuộc vào dung tích và công suất động cơ, thế giới có xu hướng làm xe có dung tích nhỏ và tiết kiệm nhiên liệu hơn. Chẳng có ai bỏ hộp số 6cấp vào động co 1.8 hay 1.6 cả bác à. vì khi đó chạy 1năm xe lên được số 6 khõang vài lần(đi 1 mình nhé). nhiều cấp hơn chưa hẳn đã tốt đâu bác. tóm lại xe mạnh mà ít cấp cũng không tốt, xe yếu mà nhiều cấp cũng chẳng hay. Theo em biết TOYOTA có những kỹ sư vào lọai bậc nhất thế giới(không thua, BMW hay MẸT đâu nhé). họ cũng đã tính tóan cả rồi. Chúng ta chỉ ngồi đây mà bàn luận cái kết quả 4A 5A hay 6A trong khi chẳng hề biết trong ruột cái hộp số đó cái "roang" nó như thế nào thì thật là rãnh quá....:D:D:D:D Bác đừng giận

Hạng D
29/10/07
2.005
9.378
113
HCM
www.bsdinsight.com

mời bác vào đây xem rồi biết em nào nội thất đẹp hơn bác nhé!
http://toyotavn.com.vn/concept/product/corolla/altis/interior_v.html

em thì chỉ thấy trang web này một đống virut thôi bác ơi

Em mới ký hợp đồng 1 em chiều nay, chi phí để rước em nó về theo thuế mới là 730+30 option=760tr (do không kịp lấy xe trước 13.08). Xót đấy, nhưng nghe nói sẽ tăng thêm, hãi quá, em múc luôn các pác ợ. bây giờ ngồi chờ giao xe rồi vi vu cafe. nhứt nách luôn. mơ ước nhỏ nhoi phai không các bác!!

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Xem chữ ký của bác, thật là "tội nghiệp" :)

Ấy, ấy bác INSIGHT đừng nóng, nói về ăn dầy thì cả bọn xe liên doanh đều ăn dầy bác ợ. Dân Việt Nam như chim bỏ đói trong lồng không ăn thì chết thôi. Em chỉ thấy rằng nếu máy yếu mà gắn nhiều cấp thì quả là không hiệu quả.Như bác nói thì tại sao chiềc HONDA 82 đèn vuông ngày xưa 50 phân khối mà vẫn 4 số, trong khi chiếc CUSTOM 92 90 và 70 phân khối thì cũng chỉ 3 số(hơn nhau 10 năm đấy bác), mà em nó mắc hơn DREAM 100 4 số Thái đấy bác ợ. Em nói là 1.8 mà gắn 6A thôi bác à. Bác cứ nghĩ như chiếc matiz mà gắn 6A thì như thế nào. Như thằng Cam cũng 5A cũng 6A tùy động cơ đấy thôi. Tóm lại, có là dùng, miễn sao thấy tiện, Bác và iêm nói đây là để bớt tức thôi.

Last edited by a moderator:

Trích đoạn: insight

mời bác vào đây xem rồi biết em nào nội thất đẹp hơn bác nhé!
http://toyotavn.com.vn/concept/product/corolla/altis/interior_v.html

em thì chỉ thấy trang web này một đống virut thôi bác ơi
Sao thế, bác nói thế nào, chắc máy bác bị virus đấy, em kiểm tra lại nhiều lần rồi, và đây là trang web của TOy đàng hòang, bác xem lại nhé. Em không có ác ý đâu.

Hạng B2
11/5/07
299
28
28
sài gòn

1.8 thì 5A cũng đâu có vấn đề gì đâu pác , chẳng lẽ 5A lại tốn xăng hơn 4A hả pác :):)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.220
113
48
TP.HCM

Em khẳng định lại với bác, Camry máy 2.4 dùng 5A còn 3.5 dùng 6A hoàn toàn không phải vì máy yếu hơn, mà vì giá thành thôi bác ạ :)

Ấy, ấy bác INSIGHT đừng nóng, nói về ăn dầy thì cả bọn xe liên doanh đều ăn dầy bác ợ. Dân Việt Nam như chim bỏ đói trong lồng không ăn thì chết thôi. Em chỉ thấy rằng nếu máy yếu mà gắn nhiều cấp thì quả là không hiệu quả.Như bác nói thì tại sao chiềc HONDA 82 đèn vuông ngày xưa 50 phân khối mà vẫn 4 số, trong khi chiếc CUSTOM 92 90 và 70 phân khối thì cũng chỉ 3 số(hơn nhau 10 năm đấy bác), mà em nó mắc hơn DREAM 100 4 số Thái đấy bác ợ. Em nói là 1.8 mà gắn 6A thôi bác à. Bác cứ nghĩ như chiếc matiz mà gắn 6A thì như thế nào. Như thằng Cam cũng 5A cũng 6A tùy động cơ đấy thôi. Tóm lại, có là dùng, miễn sao thấy tiện, Bác và iêm nói đây là để bớt tức thôi.