Hạng B2
30/7/07
334
1
18
Vấn đề tỷ giá ngoại tệ rất quan trong đối với các hãng xe. Có chuyên gia nói là nếu đồng Yên mà tăng tới mức 1USD <80 Yên thì Toyota sẽ tiếp tục thua lỗ nhất là đối với những dòng xe sản xuất tại Nhật xuất sang Mỹ (như Lexus chẳng hạn) vì chi phí sản xuất quá cao. Còn đối với những dòng nó đã Đông Nam Á hóa như Innova, Fortuner thì ít bị ảnh hưởng hơn.

Hạng B2
12/10/09
167
0
0
trungdq nói:
Vấn đề tỷ giá ngoại tệ rất quan trong đối với các hãng xe. Có chuyên gia nói là nếu đồng Yên mà tăng tới mức 1USD <80 Yên thì Toyota sẽ tiếp tục thua lỗ nhất là đối với những dòng xe sản xuất tại Nhật xuất sang Mỹ (như Lexus chẳng hạn) vì chi phí sản xuất quá cao. Còn đối với những dòng nó đã Đông Nam Á hóa như Innova, Fortuner thì ít bị ảnh hưởng hơn.
Bao giờ mấy cha oto kia chịu niêm yết giá mà Ko theo tỉ giá Đô thì lúc đó may ra mới có dụ xe giảm...

Tập Lái
9/6/07
26
0
0
36
Luật nhà nc bây giờ bắt fai niêm yết giá chính thức theo VND mà các bác
Ông già em cũng đang ngăm nghe giữa con Q7 và con Cadillac Escalade. Có bác nào biết giá con Escalade ko ạ? Hôm trc em có nghe 1 bác bảo khoảng 188k nhg ko sure lắm.

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
44
F2.COM.VN
Audi A4 hồi tháng 5 thông báo là 75K 2.0 cửa nóc. Sau vài tháng em chờ đợi thì báo là chỉ có 1.8
Và giá thì 8x
Em choáng quá nên lấy tiền cọc về luôn
Nếu A4 1.8 mà 84k thì nên mua chiếc A6 100k. Vẫn đẳng cấp hơn
Nội thất A6 sang hơn, xe to hơn....

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam
Em tiết kiệm được 83k rồi, còn thiếu 1k, mai bán nốt cái xe máy để lên con audi A4 giá 84k đi cho sành điệu. He he, gọi là con audi đắt nhất thế giới. He he, chỉ có VN ta mới có. He he

Tập Lái
15/5/05
33
0
0
Em cũng thích audi. nhưng giá chát quá em cũng đành lòng chọn mer. Chẳnng biết khi nào giá audi nó xuống tí để em có được mơ ước :D

Tập Lái
3/12/09
14
0
0
Các bác ra ngoài các saloon mua thì đương nhiên giá sẽ rẻ hơn trong hãng vì trong hãng xòn liên quan tới các chế độ bảo dưỡng bảo hành cho xe. Còn các saloon bên ngoài mua xong là xong luôn

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
xe của hãng đương là mắc hơn vì khi bán đã cộng vào tiền bảo hành, tiền PR, tiền mặt bằng to đùng, tiền nuôi vợ chồng con cái, tiền làm giàu cho ông chủ....cộng vào hết thì sẽ ra giá đó, dân VN giàu thế đấy các bác ạ