Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.130
113
RE: Giá xe chắn chắn ko tăng trong 2006

Các bác bị bác raubac chơi xỏ rồi!

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: ongtuong

Nói thực với bác Bắp, cho nói về xe mà không cho bàn về giá xe cũng giống như cho nói về gái nhưng cấm nói chuyện XXX vậy . Vấn đề hot nhất, thời sự nhất , bức xúc nhất của xe bây giờ là giá xe, không nói sao được ? Kính mong bác rộng lượng cho phép anh em hàn huyên xả xu páp tí, đừng khóa ngay làm anh em cụt hứng . Còn về phần anh em OS , thiết nghĩ nếu tranh luận đúng mực, kiềm chế không chửi bới lung tung sẽ không làm ảnh hưởng tới 4R, mà chỉ tăng sự bổ ích và hấp dẫn của diễn đàn lên thôi .

Nếu có trùng chủ đề thì nhờ Bắb ghép chủ đề lại chứ đừng có khóa có được không ạ?

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

nhưng các bác ơi thuế như vậy thì giảm giá sao được ,? đại hạ giá thì nó cũng phải cuối 2006 chứ .

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Các bác chắc không để ý là vừa rồi Ford quảng cáo và cam kết rằng 'nếu giá giảm trong tháng 1/2006 thì sẽ hoàn tiền cho khách mua xe trong 2005'.

Như vậy có thể đoán gần như chắc chắn 100% là trong tháng 1/2006 giá sẽ đứng nguyên hoặc tăng nhẹ. Còn sau đó (chắc phải sau Tết âm lịch, sang tháng 3/2006) thì sẽ có điều chỉnh (chắc là giảm thôi) để chuẩn bị 'đón' em Civic là vừa.

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Đã ai bảo là phải stop đâu, bác râu trắng giả giọng bác Bắp đấy chứ :D

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Trích đoạn: songlam

Nói thực với bác Bắp, ... Kính mong bác rộng lượng cho phép anh em hàn huyên xả xu páp tí, đừng khóa ngay làm anh em cụt hứng .

Nếu có trùng chủ đề thì nhờ Bắb ghép chủ đề lại chứ đừng có khóa có được không ạ?

tôi thấy bác ông tướng nói đúng đấy, cứ tranh luận cho diễn đàn thêm phong phú và rộng đường suy tính mỗi người, nhưng vui vẻ tôn trọng nhau là ok rùi.
giời ạ, bác bắp to thế á :D , các bác ko tranh luận nữa là bắp 7-job đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Em nghĩ đừng bác nào tạo thêm Topic về chủ đề này nữa, các ý kiến cứ tập chung vào đây, lý do bác Bắp khóa bài vì có quá nhiều Topic trùng chủ đề thôi.

Trích đoạn: Gạch

Trích đoạn: songlam

Nói thực với bác Bắp, ... Kính mong bác rộng lượng cho phép anh em hàn huyên xả xu páp tí, đừng khóa ngay làm anh em cụt hứng .

tôi thấy bác ông tướng nói đúng đấy, cứ tranh luận cho diễn đàn thêm phong phú và rộng đường suy tính mỗi người, nhưng vui vẻ tôn trọng nhau là ok rùi.
giời ạ, bác bắp to thế á :D , các bác ko tranh luận nữa là bắp 7-job đấy.

Tập Lái
16/12/04
1
0
0

Sáng nay đọc báo Thanhnien thấy đăng thông tin về giảm thuế nhập khẩu ôtô xuống 90% rồi, chẳng biết có đúng không ? em copy ve các bác xem:

Giảm thuế suất thuế nhập khẩu ô tô
00:57:00, 27/12/2005
Dân Hùng

Theo quyết định số 98/2005/QĐ-BTC của Bộ trưởng Tài chính ký ngày 22.12, thuế suất thuế nhập khẩu ô tô nguyên chiếc và các loại khác sẽ bắt đầu được giảm ngay trong đầu năm 2006 với mức thuế nhập khẩu áp dụng chung là 90%, giảm 10% so với mức thuế hiện tại.

Quyết định này được áp dụng đối với các loại xe chở người thuộc các nhóm 8702 và 8703 trong biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, bao gồm xe ô tô chở 10 người trở lên, xe chở không quá 8 người, xe ô tô đua nhỏ, ô tô thể thao, xe hai cầu, xe dùng động cơ diesel và xe dùng động cơ đốt trong với dung tích xi lanh từ dưới 1.800cc cho đến trên 4.000cc. Theo một số chuyên gia phân tích thị trường, mức giảm 10% trên sẽ có ảnh hưởng lớn đến giá xe ô tô trong nước vào năm 2006.

Dân Hùng