Tập Lái
7/2/18
15
1
1
36
Thời điểm thuế nhập khẩu Asean về 0% đã đến, chính xác là đã qua. Nhưng giá xe mới chỉ giảm nhỏ giọt, một số người còn cho rằng giá xe VN sẽ chỉ tăng. Theo các mem, nên mua xe sớm hay tiếp tục chờ đợi xe giảm giá. Liệu sẽ có thời điểm mình có thể mua Mazda 2 chỉ với 400tr, hay 1,2 năm nữa sẽ phải chỉ tới 600 tr; thậm chí hơn?

(ở một số diễn đàn khác, một số còn bi quan cho rằng nếu giá xe giảm thì trước bạ, đăng ký sẽ lại tăng để bù lại thậm chí làm cho chí phí còn đội lên lớn hơn)

Hạng C
7/12/17
792
1.085
93
36
Cả nuớc ko mua ai chết biết liền. Ở trên coi dân vn như vịt, ở duoí thì 1 số lại tự thành vịt cho bọn trên vặt long.

• Like
Reactions: lookingdeals
Hạng C
9/5/08
852
304
63
qua tết sẻ giảm, ko biết nhìu ít thế nào thôi.

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
[QUOTE="

(ở một số diễn đàn khác, một số còn bi quan cho rằng nếu giá xe giảm thì trước bạ, đăng ký sẽ lại tăng để bù lại thậm chí làm cho chí phí còn đội lên lớn hơn)[/QUOTE]
theo như em biết thì chỉ có mấy bác sale mới phát biểu vậy thôi ,bác à, bác cứ chậm lại 1 tý nếu không vội lắm

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
giờ đâm đầu vào mua xe 2017 mà giá lại tăng 30tr =))

Tập Lái
24/1/18
13
1
3
30
Theo em thì giá xe sẽ không giảm nhiều như 100tr hay 200tr mà chỉ giảm nhỏ giọt tầm 10tr hay 20tr.
Vì đơn giản là chi phí để sản xuất lắp ráp xe không phải là rẻ, chưa kể chi phí bán hàng này nọ nên không thể nào mà giá xe của mình thấp được.
Các bác nghĩ rằng ở nước ngoài giá xe thấp, nhập về việt nam do thuế nên mới cao. Nhưng thực tế, nếu dù thuế có hạ nhưng chi phí bán hàng, chi phí vận chuyển tăng thì giá cũng ko thể hạ được.
Nên các bác có xu hướng đợi giá giảm mạnh sẽ không xảy ra trong năm 2018.

Còn về hướng tăng thì ít vì giá xe không giống như giá xăng hay giá vàng....

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Theo em thì giá xe sẽ không giảm nhiều như 100tr hay 200tr mà chỉ giảm nhỏ giọt tầm 10tr hay 20tr.
Vì đơn giản là chi phí để sản xuất lắp ráp xe không phải là rẻ, chưa kể chi phí bán hàng này nọ nên không thể nào mà giá xe của mình thấp được.
Các bác nghĩ rằng ở nước ngoài giá xe thấp, nhập về việt nam do thuế nên mới cao. Nhưng thực tế, nếu dù thuế có hạ nhưng chi phí bán hàng, chi phí vận chuyển tăng thì giá cũng ko thể hạ được.
Nên các bác có xu hướng đợi giá giảm mạnh sẽ không xảy ra trong năm 2018.

Còn về hướng tăng thì ít vì giá xe không giống như giá xăng hay giá vàng....
Dụ được con gà nào chưa bác??? điệp khúc từ năm 2017 nhai đi nhai lại hoài.Thế mà xe vẫn giảm.
Hiện tại thuế nhập khẩu về 0%,tức là các hãng xe lắp ráp đã ăn 30% tiền thuế chênh lệch tiền nk linh kiện.Chi phí bán hàng tăng là do xe bán ko được thuê mấy anh sale lên đây lùa gà chăng? hay nước việt nam mở rộng thêm đc lãnh thổ sao chi phí vận chuyển tăng? làm như vàng ngày càng có giá.Ko cần chờ cho nó giảm mạnh nhưng anh em đồng lòng tẩy chay nó xem ai chết.Ghét kiểu bán hàng con buôn này lắm.

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Dụ được con gà nào chưa bác??? điệp khúc từ năm 2017 nhai đi nhai lại hoài.Thế mà xe vẫn giảm.
Hiện tại thuế nhập khẩu về 0%,tức là các hãng xe lắp ráp đã ăn 30% tiền thuế chênh lệch tiền nk linh kiện.Chi phí bán hàng tăng là do xe bán ko được thuê mấy anh sale lên đây lùa gà chăng? hay nước việt nam mở rộng thêm đc lãnh thổ sao chi phí vận chuyển tăng? làm như vàng ngày càng có giá.Ko cần chờ cho nó giảm mạnh nhưng anh em đồng lòng tẩy chay nó xem ai chết.Ghét kiểu bán hàng con buôn này lắm.
em đồng ý với bác, người dân giờ họ thông minh hơn nhiều rồi

• Like
Reactions: proud_vn