Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: Giá xe New Caren xăng AT chính thức mới của Trường Hải

Ý em nói là tăng 1000$, nhưng nếu mặc cả tốt thì giảm thêm được 500$ đó bác. Đợt này em không biết sao, chứ đọt em mua thì hâu như xe nào cũng vậy đó bác. He he, còn vụ dụ dỗ vợ cả thì em không cso cao kiến gì vì em chưa có vợ bác à. Nhưng đại loại bác phỉnh là nếu đặt cọc nhanh rước em nó về sớm thì sẽ tiện hơn cho công việc của bác, rồi biết đâu sẽ gặp thêm may mắn nữa, rồi lấy xe về sớm mình sẽ đi chơi đâu dó một chuyến...^^ Bác lựa chọn lúc thời điểm hợp lý nữa chắc sẽ oki thôi bác....:D

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Các bác mua xe thì mua nhanh lên chứ ko thì tèo đấy thuế chuẩn bị tăng 80-85% rùi đây. Đọc mà mém xỉu.
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2008/04/3BA01120/
Lúc đó giá xe sẽ là 35k lận đó. Không đâu như đất nước Việt nam này.
Trích đoạn: ph_h

Ý em nói là tăng 1000$, nhưng nếu mặc cả tốt thì giảm thêm được 500$ đó bác. Đợt này em không biết sao, chứ đọt em mua thì hâu như xe nào cũng vậy đó bác. He he, còn vụ dụ dỗ vợ cả thì em không cso cao kiến gì vì em chưa có vợ bác à. Nhưng đại loại bác phỉnh là nếu đặt cọc nhanh rước em nó về sớm thì sẽ tiện hơn cho công việc của bác, rồi biết đâu sẽ gặp thêm may mắn nữa, rồi lấy xe về sớm mình sẽ đi chơi đâu dó một chuyến...^^ Bác lựa chọn lúc thời điểm hợp lý nữa chắc sẽ oki thôi bác....:D

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Giá tăng vậy anh em trong hội mà chia tay em carens là lời đó bác Monster à...^^ Chia tay xong chắc mua xe tải đi cho đỡ bị áp thuế. Thôi, bác nào trong hội còn tăm tia em nó thì quyết nhanh, máu là phải mần thôi các bác. Bác nào cưới em nso lên chia vui cùng anh em nhé.

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity

Kính các Bác
Hôm nay em lên TH nơi em order mua xe từ hồi tháng 1/2008 đến giờ, đang cú vì giá cả cứ lung tung cả lên, em định bụng vào để hỏi ra lẻ thì sale confirm với em là giá chính thức tăng xăng AT là 30.800 chứ không phải là 31.300usd tính ra vẩn cao hơn giá của Bác Monster (Cám ơn sự trả lời nhanh của Bác monster nhé) nhưng định cứ xem như là mua đắt hơn 300 thằng mỷ vậy để lấy xe cho nhanh chứ đã chờ đợi quá lâu rồi. Tuy nhiên em vẩn làm mặt hầm hầm, hăm dọa sẻ hủy hợp đồng và qua TH Bình Tân mua xe chứ đắt hơn tới 300, cùng với giá cã cứ nháo nhào lung tung quá... thế là em sale chạy lên chạy xuống hỏi khắp TH VN để confirm giá lại cho em, em ngồi chờ mải gần nửa giờ đồng hồ, em gái sale xuống, trịnh trọng thông báo giá chính xác là 30.800usd, giá lúc trước khi thuế tăng là 29.800 bi giờ cộng thêm 1000 nửa, nhưng kèm theo là hồ sơ của em được trịnh trọng thông báo là vì xe em nhập trước ngày 2/4/08 (tức trước khi luật thuế tăng có hiệu lực) cho nên TH vẩn giử giá củ cho xe em là 29,800... Em nghe xong mà vẩn chưa tin nổi ở lổ tai mình mải tới khi đặt bút ký hợp đồng với con số ghi rỏ ràng là 29.800đô la thì em mới vửng tin...
Bửa nào em nhận xe xong xuôi, em xin kính Bác Monster ly bia cám ơn Bác, nhờ Bác kịp thời thông tin cho em rỏ và nhanh nên mới có dịp để cho sale chạy vòng quanh hỏi nên có giá ngoài tưởng tượng của em đấy...

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

chúc mừng bác Giai mập Xì-goòng sắp lấy được vợ đẹp! :D TH GL cũng vừa gọi điện cho em cách đây mấy phút, cân-fơm giá em K5 máy xăng AT là 30.800 thằng Mỹ. Lấy xe cuối tháng này hoặc trước 10/5.

Chẹp, giá tăng cao quá kể ra cũng mất hứng, vợ cả nhà em nó vốn đã ko ủng hộ lắm chuyện mua xe lại càng có cớ để phàn nàn. :( Bên TH nó cho em đến cuối tuần để quyết định và ký HĐ. [8|]Kể ra cũng đau đầu thật, ko mua nhanh thì khéo giá còn tăng, mua thì cũng kẹt vì đang mắc mớ mấy thứ chưa xong. Các bác động viên em với [&:]

Hạng B1
2/2/08
50
5
8

Tưởng bác Anchor lấy đc xe trước? bác vẫn phải chờ đến cuối tháng 4 à. Thôi bác cố về quán triệt lại tư tưởng cho vợ cả vậy. Đợi xe thì ai cũng khổ vậy thôi.

Hạng B1
2/2/08
50
5
8

À bây giờ giá xe 2 miền Nam Bắc bằng nhau rồi đỡ phải ghanh tỵ. Hồi trước giá cả ko đồng loạt người mua xe ở mBắc thiệt hơn Nhưng nói chung giá lên ở đâu cũng khổ thôi.

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity

Trích đoạn: anchor

chúc mừng bác Giai mập Xì-goòng sắp lấy được vợ đẹp! :D TH GL cũng vừa gọi điện cho em cách đây mấy phút, cân-fơm giá em K5 máy xăng AT là 30.800 thằng Mỹ. Lấy xe cuối tháng này hoặc trước 10/5.

Chẹp, giá tăng cao quá kể ra cũng mất hứng, vợ cả nhà em nó vốn đã ko ủng hộ lắm chuyện mua xe lại càng có cớ để phàn nàn. :( Bên TH nó cho em đến cuối tuần để quyết định và ký HĐ. [8|]Kể ra cũng đau đầu thật, ko mua nhanh thì khéo giá còn tăng, mua thì cũng kẹt vì đang mắc mớ mấy thứ chưa xong. Các bác động viên em với [&:]
Ui chào, Bác cứ mạnh dạn mua Bác ui, thật ra nếu chổ em nó cứ ép em giá như thế, thì em cũng định bụng là ok rồi, vì thật ra chê em nó thì cũng chẳn có xe nào khác đồng hạn để mua cùng với giá tiền ấy, không khéo còn bị lên giá nửa í chứ, thấy đồng chí thủ tướng iêu cầu tăng nửa kìa. Mà nếu có kẹt ít nhiều thì Bác cứ vô tư đi vay quách ở bank í, em hôm nay cầm cái hợp đồng chạy loanh quanh mấy thằng bank để vay tiền, ở Sacombank thì xốp em tới 1.45%, techcombank thì cho vay 1.35, cuối cùng em chạy tới ANZ thì họ chỉ tính em có 1.25. Thôi thì đút vào cho nó lọt để sớm rướt em nó về. Lúc Bác cưới em nó về chịu khó chở vợ cả đi chơi xa nhiều thì khắc hài lòng thôi.. Miển Bác đừng có chở LL nào khác thì vợ cả Bác rầu thật đấy

t2b
Hạng B1
12/12/07
57
0
0

to hoang07
Hôm nay 2 anh em vừa qua TH ngắm xe. Nói chung xe vẫn ổn.
to anchor
Bác làm thế nào mà lấy xe sớm thế, em nhờ bác sale tên Quân. Muốn lấy sớm mà không được? đầu tháng 6 mới có, chán quá.

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Bác mua đc xe là em vui rồi. Chúc mừng bác đã có giá thơm vừa kịp lúc chưa tăng thuế. Vậy là anh em mình mua đc xe vào lúc thuế nhập khẩu ô tô thấp nhất trong lịch sử đấy hihhii. Về ăn mừng thui, khi nào bác nhận xe anh em hẹn hò ọp ẹp phát cho bác ra mắt hội Carens. Chúc mừng bác nhé, em nghĩ bác nên cảm ơn bác sale đấy một tý cho em nó có động lực phục vụ anh em tốt hơn.
Trích đoạn: Fatboyhcm

Kính các Bác
Hôm nay em lên TH nơi em order mua xe từ hồi tháng 1/2008 đến giờ, đang cú vì giá cả cứ lung tung cả lên, em định bụng vào để hỏi ra lẻ thì sale confirm với em là giá chính thức tăng xăng AT là 30.800 chứ không phải là 31.300usd tính ra vẩn cao hơn giá của Bác Monster (Cám ơn sự trả lời nhanh của Bác monster nhé) nhưng định cứ xem như là mua đắt hơn 300 thằng mỷ vậy để lấy xe cho nhanh chứ đã chờ đợi quá lâu rồi. Tuy nhiên em vẩn làm mặt hầm hầm, hăm dọa sẻ hủy hợp đồng và qua TH Bình Tân mua xe chứ đắt hơn tới 300, cùng với giá cã cứ nháo nhào lung tung quá... thế là em sale chạy lên chạy xuống hỏi khắp TH VN để confirm giá lại cho em, em ngồi chờ mải gần nửa giờ đồng hồ, em gái sale xuống, trịnh trọng thông báo giá chính xác là 30.800usd, giá lúc trước khi thuế tăng là 29.800 bi giờ cộng thêm 1000 nửa, nhưng kèm theo là hồ sơ của em được trịnh trọng thông báo là vì xe em nhập trước ngày 2/4/08 (tức trước khi luật thuế tăng có hiệu lực) cho nên TH vẩn giử giá củ cho xe em là 29,800... Em nghe xong mà vẩn chưa tin nổi ở lổ tai mình mải tới khi đặt bút ký hợp đồng với con số ghi rỏ ràng là 29.800đô la thì em mới vửng tin...
Bửa nào em nhận xe xong xuôi, em xin kính Bác Monster ly bia cám ơn Bác, nhờ Bác kịp thời thông tin cho em rỏ và nhanh nên mới có dịp để cho sale chạy vòng quanh hỏi nên có giá ngoài tưởng tượng của em đấy...