Hạng B2
29/5/09
311
4
18
44
yeuxehoi nói:
em chọn màu đỏ, màu vàng vì sợ đi lạc còn dễ tìm ạ :D
em thik màu đỏ mà bé sale nói em chán lun, thôi lấy màu vàng cũng đẹp, kế nhà em ngta mua màu bạc về rồi cũng sơn lại màu vàng, tốn hết 1k.
đúng là tâm trạng của em đang rất háo hức, nhưng vẫn cố giữ bình tĩnh đây :D
mà các bác chưa trả lời em là coi ngày thì tính theo ngày nào ? ngày ký hợp đồng hay ngày lấy xe về ạ ? em cảm ơn.

Hì, vụ này thì em cũng chẳng biết. Nhưng theo em thì ngày lấy xe hoặc ngày đi đăng ký bác ah, ngày đặt cọc hoặc ngày ký hợp đồng đâu có ý nghĩa gì đâu :p Việc đặt cọc hoặc ký hợp đồng mới chỉ là thủ tục đầu tiên thôi mà còn ngày đăng ký kết hôn cưới vợ 2 về mới quan trọng

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
dauphong79 nói:
yeuxehoi nói:
em chọn màu đỏ, màu vàng vì sợ đi lạc còn dễ tìm ạ :D
em thik màu đỏ mà bé sale nói em chán lun, thôi lấy màu vàng cũng đẹp, kế nhà em ngta mua màu bạc về rồi cũng sơn lại màu vàng, tốn hết 1k.
đúng là tâm trạng của em đang rất háo hức, nhưng vẫn cố giữ bình tĩnh đây :D
mà các bác chưa trả lời em là coi ngày thì tính theo ngày nào ? ngày ký hợp đồng hay ngày lấy xe về ạ ? em cảm ơn.

Hì, vụ này thì em cũng chẳng biết. Nhưng theo em thì ngày lấy xe hoặc ngày đi đăng ký bác ah, ngày đặt cọc hoặc ngày ký hợp đồng đâu có ý nghĩa gì đâu :p Việc đặt cọc hoặc ký hợp đồng mới chỉ là thủ tục đầu tiên thôi mà còn ngày đăng ký kết hôn cưới vợ 2 về mới quan trọng

cảm ơn bác đauphong79, bác nhiệt tình wá, lấy xe về em nhất định alo bác phát. Sáng nay em mới ra Kia Bình Triệu xem xe, nhìn thích thật, ghế trước ok mà ghế sau hơi chật 1 tí, đúng là xe nhỏ, mà ko sao vì nhà em nhỏ nên xe nhỏ ra vào cho dễ. Ra xem Morning mà nhìn Caren với Cerato cũng mê tít thò lò, công nhận Kia làm xe cũng đẹp lắm chứ đâu thua ai ta ? nếu ngày tốt tính theo ngày rước xe về thì có lẽ em sẽ đặt cọc và làm thủ tục trong tháng này (tháng 7 ta) để qua tháng 8 (ta) đón vợ 2 về là vừa đẹp, vì cũng fải chờ 15 ngày mấy có xe, rồi còn mấy thủ tục này nọ nữa, trừ hao đi chắc cũng 20 ngày. OK, vậy để tuần sau em sẽ liên hẹ em sale làm thủ tục, đặt cọc, vừa qua tháng 8( ta) là rước em về vì đầu tháng 10 (tây) em đi công tác rùi, mua xe sớm ko thì gần Tết nó tăng giá :D
cảm ơn các bác rất nhiều.