Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
29/7/05
65
4
0
RE: Giá xe ôtô ở Việt Nam đắt nhất thế giới!

Trích đoạn: uzast

Tay này nổi tiếng tham và mất dạy mặc dù học ở Tây về.
Học ở tây nó chỉ dạy chuyên môn đó thôi bác, chứ văn hóa thì vẫn thế. Mà chắc gì đã "học":D Em đố bác tìm thấy tài liệu nào của thằng tây day người VN đi du học là về VN làm việc "cấm tham và mất dạy" hị hị

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Tôi theo dõi các bác tranh luận từ đầu đến giờ mà vẫn chưa thấy tìm được tiếng nói chung gì cả, mệt quá! Mà sao bác V8 lại bảo "gốc của vấn đề là người ta không khuyến khích mua xe", vậy chứ cho NN đầu tư làm gì mà "14 LD là vẫn còn ít"?, hơn nữa làm xe ra để bán cho ai đây bác hay là để bán sang TQ ạ?
Diễn đàn là chỗ giao lưu, học hỏi lẫn nhau mà sao các bác nặng lời với nhau quá. Mạt sát đến độ gọi nhau là "sỏ xiên quá, vừa kém văn hoá, vừa thiếu giáo dục" thì tôi nghĩ là đến lúc các bác Admin phải lên tiếng rùi.
Xin phép các bác Admin cho tôi lạc đề chút:
@V8: theo thiển ý của tui thì tiếng Việt không có "súc xiểm", "sỏ xiên" mà chỉ có "xúc xiểm" và "xỏ xiên" thui bác ạ.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Giá xe ô-tô không giảm trong năm tới
--------------------------------------------------------------------------------
Thời gian gần đây, nhiều chuyên gia nhận định rằng, giá xe tại Việt Nam sẽ giảm vào đầu năm 2006 do thuế nhập khẩu giảm... Ông Daisuke Yamada, Phó tổng giám đốc kinh doanh Công ty liên doanh lsuzu Việt Nam có cuộc trao đổi về vấn đề này.

Nhiều người cho rằng, giá xe hơi sẽ giảm vào đầu năm 2006 do ảnh hưởng của việc giảm thuế đối với linh kiện nhập khẩu. Theo ông, điều này có đúng không?

Đây là nhận định hoàn toàn sai lầm! Nếu theo biểu thuế mới thì giá xe ô-tô sẽ không thể giảm trong năm 2006.

Mời các bác xem tiếp ...

http://www.nhandan.com.vn/tinbai/?top=38&sub=55&article=45395

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Em thấy các bác tranh luận nhiều, tóm lại cũng để cho vui cả thôi, mỗi người một quan điểm , và theo em thì giá lên xuống cũng là cái khách quan, chẳng bác nào muốn được ( trừ bác nào có quyền quyết định chính sách thuế má)

Vậy thì ai đã mua xe rồi thì khỏi lăn tăn là mình mua hớ vì giá xe rẻ. Ai chưa mua thì cố mà mua cho nó có xe mà chạy.

Em thấy giá xe tại các nước nó rẻ bèo , mà cũng chẳng 100 % nó chịu mua xe để đi , căn bản là còn nhiều chi phí đi theo nó . Giống như cái a-lô của các bác bây giờ nó rẻ như bèo vậy mà các bác có trang bị toàn bộ cho gia đình bác , từ trẻ con đến bà già không?????? Hay là cái ADSL của Viettell nó khuyến mãi tùm lum vậy mà cũng chẳng phải toàn bộ các bác sài hết , hehe nói đến đây em lại buồn vì trước đây phải cầu cạnh anh VNPT mãi mới được.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: mexehonem

- em thấy là nhiều cụ vẫn mang cái tư duy muốn cưỡng lại cái qui luật kinh tế mà buồn cứ kiểu làm không được thì cấm thì hạn chế thì mình cứ gọi là nghèo xác xơ

Thế nào gọi là nền kinh tế thị trường có định hướng, hở? Hở? Hở?

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Trích đoạn: hanoisaigon

Đó là sản phẩm của VN sáng tác

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Là kinh tế thị trường dưới sự lãnh đạo của Đảng CS. Đây là chắc chắn là sản phẩm của đỉnh cao trí tuệ rồi.

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Đó là sản phẩm của VN sáng tác
Nghĩa là kiểu như xe của Xuân kiên hả bác: sản phẩm Trung quốc lắp ráp ở VN ?

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Kinh tế thị trường có định hướng là kinh tế thị trường ở mọi nơi có chính phủ, vì không ở đâu có chính phủ mà thị trường được thả nổi hoàn toàn cả. Vấn đề là định hướng đi đâu và mức độ nào thôi. Nhưng thôi, bàn cái đó ở đây mà làm gì.

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Kinh tế thị trường có định hướng là kinh tế thị trường ở mọi nơi có chính phủ, vì không ở đâu có chính phủ mà thị trường được thả nổi hoàn toàn cả
Thế có nghĩa là kinh tế thị trường (không định hướng) phải hiểu là kinh tế thị trường ở nơi không có chính phủ hả bác, ví dụ kinh tế thị trường trên mặt trăng chẳng hạn.

Status
Không mở trả lời sau này.