Tư Vấn Chia Sẻ Giải nhiệt cho xe hơi nào!

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Giải nhiệt cho xe hơi nào!

Xe con bọ có hai cửa kính lật, lấy gió vào khi xe chạy. Khi đậu xe thì đừng đóng hai cửa này lại, bảo đảm không bị cạy cửa ( Nhớ đùng để đồ quý chọc tức bọn trộm ) Mưa không tạt vô trong xe được vì đã có máng dẫn nước ra ngòai... Vậy nên đi xe con bọ là hơn khỏi lo vụ chống nóng các Bác ạ! he he !

Hạng B2
10/10/05
359
68
28

@Mazspeed: Xe của E lại lắp bộ lên kính tự động khi khóa xe. Vậy thì làm thế nào hả bác?
Với lại nếu để hở kính như thế thì rất có thể ruồi muỗi hay con bọ chui vào trong xe!, chưa kể bụi bặm.

E cũng đã nghĩ rồi mà chưa ra. Chắc chỉ còn cách lắp quạt thông hơi + chống nóng bằng V-Kool và trước khi leo lên xe 3' thì khởi động từ xa có điều hòa thôi!
Nếu chỉ chống nóng bằng V-Kool thì theo như bác Lomo (có lần ngồi trao đổi với E) thì nếu 100% sức nóng từ mặt trời chiếu vào xe, 70% cản được thì còn 30% sẽ vào trong xe. 30% đó cũng sẽ ko ra được nên cứ hầm hập trong cabin. Như vậy cách giải quyết 30% còn lại đó là quạt thông gió! Mời các bác cho ý kiến!

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: lebaphuc

Xe của E lại lắp bộ lên kính tự động khi khóa xe. Vậy thì làm thế nào hả bác?
Với lại nếu để hở kính như thế thì rất có thể ruồi muỗi hay con bọ chui vào trong xe!, chưa kể bụi bặm.

Quả này thì chắc "chịu" thôi, chẳng qua là em thấy mấy thằng bạn em đi "Tây" về toàn làm thế nên mới giới thiệu cho bác. Theo hiểu biết "eo hẹp" của em thì chẳng có cách nào hoàn hảo cả được đâu bác ạ. Cái xứ mình là vùng nhiệt đới, ở ngoài trời còn nóng hết hồn hết vía nữa là bên trong cái hộp sắt tây ấy.

Nếu mà xài đến vê-kun rồi, chỉ có 30% sức nóng vào được đến bên trong mà bác vẫn còn băn khoăn thì chắc hết thuốc rồi, bác cầu toàn quá. Tốt nhất là bác tìm chỗ nào dâm mát mà đậu xe, như là dưới gốc cây chẳng hạn. Nhưng cẩn thận có thể cành cây rơi xuống vỡ xe...:D:D:D

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Đây là một mẫu quạt thông gió, chắc hàng Taiwan, cái này lắp trên kính cửa.
Sử dụng năng lượng mặt trời .
Giá em quên mất rồi, để em check lại đã, suốt từ năm ngoái..;)
Giải nhiệt cho xe hơi nào!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/10/05
359
68
28

Bác Mazspeed ơi! Mùa này mát mẻ thế mà E đậu xe ở CQ hôm nào trời hửng nắng 1 tý, chui vao xe mà còn khó chịu. Huống chi đến mùa hè, nhiệt độ 37,38độ. Ngoài trời có lẽ đến 40độ ý chứ! Chỗ CQ E toàn đậu xe ngoài trời thế mới chết!:mad: Bác Râu bạc check lại cái giá và chỗ bán giúp E với!

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Ra rồi, nhưng giá hơi bị chát bác ạ! 980k (chắc đắt ở cái tấm thu năng lượng mặt trời)
Bán tại công ty THK, 4/C3 Giảng Võ (bác đi đường Núi Trúc vào nó bên tay trái, trong ngõ, em không nhớ ngõ số mấy). Công ty này chuyên về đồ Composit.
Trích đoạn: lebaphuc

Bác Mazspeed ơi! Mùa này mát mẻ thế mà E đậu xe ở CQ hôm nào trời hửng nắng 1 tý, chui vao xe mà còn khó chịu. Huống chi đến mùa hè, nhiệt độ 37,38độ. Ngoài trời có lẽ đến 40độ ý chứ! Chỗ CQ E toàn đậu xe ngoài trời thế mới chết!:mad: Bác Râu bạc check lại cái giá và chỗ bán giúp E với!

Hạng B2
10/10/05
359
68
28

đúng là chát thật bác ạ! Cái tấm hấp thụ năng lượng mặt trời bây h rẻ hều mà. Để E nhờ thằng bạn đang học ở Bắc Kinh check giá. Nếu giá hợp lý thì E bảo nó xách về cho E vậy. Bác nào quan tâm thì đặt trước E bảo nó lấy hộ cho!

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

giá quạt đó chỉ khoảng 600thôi.em mua hộ các bác được

Hạng D
7/8/04
1.313
363