Hạng B2
8/1/08
220
0
0
RE: -Giải quần vợt Đơn Nam mùa hè 22/6/2008 .

Riêng em, tự đánh giá bản thân đánh đơn khá hơn đánh đôi, nên thích đánh đơn hơn.
Chẳng phải hay ho gì, vì giờ em rãnh đi đánh banh là 7-8g sáng, nên chẳng thể đánh đôi được, mà chỉ ra sân bắt được thằng lượm banh nào là chiến với thằng ấy, nên hầu như không chơi đôi. Giải đôi vừa rồi em đã làm partner của em là bác gianua phải rất buồn vì em vào sân cứ như gà mất tóc, thậm chí chẳng biết phải đứng ở đâu trên sân nữa. Nhưng tùy BTC thôi, tham gia chơi vì sức khỏe, vui vẻ và thân thiện mà, chứ phải ăn thua gì đâu. Với lại dù sao thì OTC vẫn có 1 buổi chơi ở BH vào chiều CN để em tăng thời gian đánh đôi mà.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113

Hê hê, bác rau nhút dạo này bơm xe ghê quá hén:)
Trích đoạn: lh_nhut

Son LA :Trình A có rất nhiều khác biệt như các Bác: VN.Idol, Vinh, Seaman, Xe 3banh, NgocVT, hapiness,yamaha, Nadal..... nếu đánh đơn với 1 số Bác cũng trính A, tỉ số sẽ là 5-0 or 5-1... do đó việc thêm 1 Bảng Master cũng rất cần thiết đấy chứ!!! 1, 2 ... 3 Dzô dzô dzô.
Cám ơn bác đã bỏ tên e ra, quả là bác đánh hay nên nhận định cũng thật chính xác ... :D:D:D

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

E cũng ủng hộ ý kiến bác Rulo, thật ra cứ đánh đôi riết rồi trình độ sẽ rất khó phát triển thêm khi những điểm yếu của mình luôn đc partner mình che lấp & chưa kể khi đánh đôi với partner kg ăn ý chắc chắn sẽ làm cho tâm lý mất hứng, mất vui & gây khó chịu cho partner mình.

Nhưng khi đánh đơn thì tự mình chịu trách nhiệm với đường banh của mình, biết nhược điểm của mình ở đâu để từ đó có thể tự khắc phục để hoàn thiện hơn. Quan trọng là thể lực & sức khoẻ cũng sẽ đc nâng lên rất nhiều khi đánh đơn.

Theo e cứ giữ lịch thi đấu như cũ là OK nhất, nếu có đk nên tổ chức thường xuyên hơn vì số lượng VĐV ngày càng tăng, thi đấu thường xuyên sẽ làm cho các VĐV có tâm lý thi đấu tốt & ổn định hơn. Đồng thời có thể nâng cao đc trình độ của mình hơn nữa:) Có thể tổ chức mỗi 2 tháng/ lần hoặc 1 tháng/giải chẳng hạn[8D]

Vài góp ý cùng BTC & các bác;)

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
50
HCM

Ơ hay, sao ai nói em thấy cũng có lý hết nhể. Thôi thì trót cho trét, em đề nghị giữ nguyên cơ cấu như cũ nhưng bổ sung thêm 1-2 giải nữa trong năm cho nó phong phú, khi thi đấu cái hào hứng nhất là không khí trên sân. Em xin hết ạ.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Các Bác có thấy qua mấy giải đơn, hình như em thấy trận cuối cùng có vài bác cứ chiến hoài thui, không biết các Bác khác thấy có gì mới và vui không nhể?[8|][8D]. Chúng ta đa số đi làm, trình cũng có hạn, làm gì thì sức khỏe chỉ có ngang ( duy trì là tốt roài ) hoặc đi xuống,đâu phải 18-20 mà lên nổi ??? Ngoại trừ vài Bác có sức khỏe đánh đơn thoai.
Đã có tiêu chí rõ ràng thì đừng nên xem trọng thắng thua vậy:), các bác muốn đánh giá trình mình cứ ra ngoài chiến các giải mở rộng[8D]. Bảo đảm biết ưu nhược điểm mình ngay. :D:D:D. Em đảm bảo đa số các bác tham gia đây chỉ vì vui vẻ, giao lưu với nhau thoai
, còn muốn chuyên nghiệp hơn thì chắc phài chinh chiến các giải khác mừ.[8D]

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48

Trích đoạn: TuanRULO

Riêng tui thì tui thích đánh đơn hơn !

đánh đôi phụ thuộc rất nhiều vào parner , nếu parner của mình đánh yểu yểu mình cũng không thể hiện được hết phong độ ! Và càng ngán ngẫm hơn khi một người cày không biết mệt mỏi một người thì Phá !

@ Aichítem : Hình như ai nói đến bác kìa!!..
(J/K)

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

@lh_nhut: bác chiến vậy không lo mất partner của bác đê...ê, em thì vô tư, partner vui vẻ là ok:D:D:D.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

:)Thứ 7 ra chiến cùng với em chứ bác;):D:D:D
Trích đoạn: Langtugia1988

To:Ai-chit-em:Lần sau em xin dăng ký dứng cặp với bác .

Hạng B2
3/8/07
246
0
0

Người già hay nói rằng : " Chiến tranh là hạnh phúc " Có quăng mình trong chiến đấu mình mới thấy cuộc đời này có ý nghĩa ! Dù thắng hay thua mình cũng tìm được niềm vui !

Nếu cuộc sống lúc nào cũng bằng phẵng thì anh hùng cũng như dân thường thui ! Có chiến đấu với nhau nhiều bao nhiêu thì con người ta dễ gần gủi nhau hơn ! Chứ nếu trong cuộc chiến ai thắng cũng được và ai thua cũng xong thì không còn ý nghĩa nữa ! mà không còn ý nghĩa thì tiêu chí " vui vẻ , thân thiện " không thực hiện được !

Còn về sức khoẻ thì anh em ta 20-> 40 đâu phải là già , nếu chúng ta coi ta là già thì chúng ta bị già cái suy nghĩ => điều này hết sức nguy hiểm đến................. tuơng lai con em chúng ta !

Mặc dù tui trình con thấp nhưng tinh thần chiến đấu xung mãnh ! Theo tui cứ như ban đầu đi không nên đổi làm gì ! AI đánh được thì đánh , ai không đánh được thì chờ nước hậu , rôì ai cũng vui vẻ thôi !