Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Giải quyết chuyện "bi bi" khi kẹt xe

Mình nghe nói các bác hoạn quan,khi "kẹt xe",họ dùng 1 cái ống bằng bạc để làm vòi dẫn bia. Không biết sáng kiến này có áp dụng cho FD được không các bác ? nếu được thì mua ở đâu và giá cả thế nào,mong các bác chỉ giúp...

Hạng D
29/3/07
1.808
657
113
vnexpress.net

Mua tã loại người lớn đó các bác có gì làm vào đó bảo đảm o trào ra ngoài

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Úi zời!Em cũng giống i sì bác Cuopbien.Trên xe lúc nào cũng phòng thủ vài vỏ chai phòng khi yếu thận.:D
Mà bác có công nhận không,nó cũng không khác gì đầu vào ở chỗ là phải đòi hỏi rất có nghệ thuật:D,nếu không thì đảm bảo ướt quần và ướt tay là cái chắc(Nói có bác giật mình
).
Nhiều khi nghệ thuật đến mức,khi tắc đường,thực thi xong nhiệm vụ cao cả mà mấy người ngồi ghế sau không hề biết mới là tài.Hê hê Hê!
Cách đóng Bỉm của bác Chít là không được rồi,không lẽ mặc từ nhà sao?:D

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trích đoạn: MINA
nó cũng không khác gì đầu vào ở chỗ là phải đòi hỏi rất có nghệ thuật:D,nếu không thì đảm bảo ướt quần và ướt tay là cái chắc(Nói có bác giật mình
).

Quá đúng đấy Mìn đại ca. Lần đầu tiên vì chưa có kinh nghiệm nên sau khi "bi bi" tại chỗ vào chai nước suối, em phải mở quạt và dàn lạnh tối đa và hướng mấy cái cửa gió thổi ngay vào chỗ ... để hong khô quần vì nó ướt nhẹp

Cái khó thứ nhất khi "bi bi" tại chỗ là như bác Mìn đã nói: Nghệ thuật là làm sao hướng "cái vòi con voi" cho nó xả vào đúng cái miệng chai trong tư thế đang ngồi mà cái đầu gối cao hơn cái mông
. Cài này em đã có kinh nghiệm rùi :D nhưng lại hơi khó đối với thằng con em.

Cái khó thứ hai là nếu năng suất cao quá (sau khi uống bia), làm thế nào ngưng kịp thời khi cái chai đầu nó sắp đầy để chuyển qua cái chai thứ hai
Cái này rất khó, em chưa làm được :D

Phương án tốt nhất giải quyết 2 vấn đề khó khăn trên là: Em đã mua thêm một cái ca nhựa 1 lít (có nắp đậy) để sẵn trong xe. Bây giờ thì cha con đều dùng được :D:D:D

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: cuopbien

Phương án tốt nhất giải quyết 2 vấn đề khó khăn trên là: Em đã mua thêm một cái ca nhựa 1 lít (có nắp đậy) để sẵn trong xe. Bây giờ thì cha con đều dùng được :D:D:D

lão Hải tặc nhớ dán nhãn "TOXIC" lên cái ca đó nhe, để nhỡ bà xã xách đi mua trà đá là... thôi xong... he he...

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Nữa nè.........lão Cướp biên:
Hai chân duỗi thẳng
sau khi chỉnh nòng,mắt nhìn phía trước,có thể huýt sao nhẹ:D
Phải điều chỉnh vận tốc dòng cho phù hợp
Xong xuôi,vặn nắp đàng hoàng rồi đưa cho ....ghế sau: "Ủa!sáng có thấy thầy nó pha trà đâu nhỉ?"

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

...
vậy phải đục 2 cái lỗ hả bác:D

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trích đoạn: vndnguyen

...

Đây là loại ca nhựa, nắp có ron cao su kín nước.

Hướng dẫn sử dụng: Mở nắp ra - dùng xong - đậy lại - Nhớ dán nhãn TOXIC (copy bác PMC) :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: vndnguyen

...

Bác vndnguyen nói chuyện .... làm em phì cười :D:D giống như nhà kia nuôi 1 con chó và 1 con mèo cưng , phải trổ hai cái lỗ to và nhỏ khác nhau trên cửa để chúng nó tự do ra vào nhà !!! :D

Last edited by a moderator:
Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

Dùng cái này được không các Bac ?
http://vnexpress.net/Vietnam/The-gioi/Cuoc-song-do-day/2007/10/3B9FB985/