Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Giảm sóc A250 AMG

Tập Lái
11/7/15
6
7
3
30
Dòng A350 AMG giảm sóc cứng là đúng rồi vì là xe thiết kế để đi thể thao, tốc độ cao nên phải cứng mới chịu được. Nếu bác muốn êm thì phải đổi sang dòng C class hay E class thì mới mong êm được. Bác chọn xe không đúng nhu cầu của mình rồi.

Các bác tư vấn giúp em, xe A250 AMG sản xuất 2013 đi 1 vạn km mà giảm sóc nó cứ như không có, đi đường xấu tý nó cứ nẩy tưng tưng. Không thể chịu nổi. Em nên làm như thế nào, thay giảm xóc xe nào để nó êm được ạ. Tks các bác. (Êm như C200-2012 là ok ạ)
Bác có thể thay phuộc Bilstein cộng thêm lò xo Eibach, vào qua tốt mà êm hơn 20%

• Like
Reactions: thongmaiduy
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Bản A facelift thì A 250 đã đổi sang phuộc comfort. Bác vào hãng hỏi thử giá đắt ko, ko thì thay cặp comfort vào là ngon.

• Like
Hạng B1
3/5/17
61
20
8
35
Dòng A này thì em nghĩ chiếc nào cũng thế à bác ơi, chắc do cảm nhận của bác thôi, bác nào chạy cũng bảo xóc hết

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Lốp e mới thay lại 4 quả Ms mới tinh rùi. Có êm hơn vì lốp mới nhưng vẫn sóc tức lắm bác ạ.
Thế bác ko đi được xe Đức rồi. Vì A250AMG như em đã nói, thuộc dạng phuộc phổ thông của Merc, ko phải là thể thao gì cả, mà bác vẫn thấy sóc. chữ AMG chỉ là chỉ bộ bodykit thôi.
Bác nên bán xe và chuyển sang xe Nhật, Hàn đảm bảo sẽ thấy thích hơn. Kiểu của bác là thích xe bồng bềnh, kiểu qua ổ gà là xe nhún sâu lút sàn luôn sau đó bật lại. Vậy nên đi xe Nhật, Hàn là chuẩn bác ạ.

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Nói gì thì nói. Mặc dù A class giá ngang với C Class (do nhập khẩu, C lắp trong nước), nhưng nó vẫn là chassis nhỏ nhất của Mercedes, kích thước nhỏ chỉ ngang ngửa mấy bé Vios, Rio thôi, không thể êm hơn nhiều được. Cảm giác ồn ào khi đi xe nhỏ không thể tránh khỏi.

Bác nên vào hãng yêu cầu lái thử con A mới xem có bị ồn như xe bác không. Nếu vẫn ồn tương đương hoặc ít hơn xíu thì yên tâm xe không bị gì hết, mà là do xe nó vậy :D. Còn nếu êm hơn nhiều thì xem lại giảm xóc

• Like
Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
E nghĩ chuẩn nhất là bác bán xe mua xe khác. Dòng này nó thể thao chứ ko thiên nhiều êm ái nên chắc thay vẫn vậy mà ko chắc đã thay hãng khác vào dc :-(

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Dòng AMG là phiên bản thể thao tốc độ cao cho nên phuộc rất cứng , nếu xe chạy vào đường xấu nhiều ổ gà ổ trâu thì rất xóc nẩy tung người , dòng này chỉ phù hợp với đường cao tốc chất lượng cao như autobahn của Đức thôi , còn chủ thớt muốn êm ái thì nên đổi sang các dòng xe có phuộc hơi thì sẽ êm ngay

Tập Lái
28/7/12
35
0
6
Báo cáo các bác, con này phải ngồi thì mới thấy, nó sóc dã man luôn í. Xe của bà xã e. Thi thoảng e đi tý mà vừa đi vừa ôm bụng chứ kg thì kg chịu nổi. Xe e mer C200-2013 sx trong nc mà nó êm hơn gấp cả trăm lần con A250. Nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp e xem sao. Tks các bác.