Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Giảm tiếng ồn trên Cruze

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
bác không biết ak? bác Bậy lên đây tuyên bố là bác ấy đặt gạch em Cruze all new ý :D

Vãi cả Sâu dụ:3dandap:.

@Bác Yêu xe Mẽo: Thú thực thì xe em chạy em chủ chú ý đến cảm giác và các tiện ích thôi, xe em bị cà móp khu vực rè bánh sau bên tài cùng vài vết mấy thằng cò hó nó cào mà em cũng chưa đi tút lại nữa :( . Bảo hiểm thì mua full roài, định khoảng tháng sau mới đi làm lại, vết móp chắc để cỡ đến 7 tháng, tại nó xước chưa đến phần sắt, chưa ảnh hưởng lắm.

Thường thì thi thoảng em mở capo xe mức nước làm mát xe nó có hụt không (hôm mang xe về bọn Gà Mờ nó để mức nước Min mới đau, đã châm thêm roài), còn lại mấy vụ ồn hay gì gì đó em cũng ít chú ý, bản chất con Cru nó cách âm rất tốt (ngoại trừ vụ đường nhám thì hơi ồn do lốp phản hồi).

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
nói tràng lan đại hải cuối cùng em chả hiểu bác trích cái câu của em mần chi cả bác Bậy ơi :D
xác định hay phủ định bác Bậy ^^!
ông Yêu xe mẽo thấy bác Bậy noái chưa? Không có careeeeeeeeeeeeeeee

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B2
18/5/15
161
114
43
Kệ nó đi bác, đi vào đường xấu/nhám thì xe nào cũng ồn bác à. Lót sàn simili thì coi chừng thợ làm không khéo là cái ống thoát nước máy lạnh nó tuột ra, nước ngưng tụ từ dàn lạnh sẽ chảy đầy vào trong xe luôn mà bác sẽ không biết vì ở trên vẫn khô bình thường và cũng không thấy mùi. Xe bạn em bị rồi nên em rành vụ này lắm. Sau khi phát hiện phải tháo toàn bộ ghế, sàn nỉ phơi khô mất 2-3 ngày rồi lắp lại, may mà nó không toi cái BCM vì cái hộp này nằm dưới sàn. Cá nhân em khuyên không nên lót simili vì nhìn nó kỳ lắm. Thảm 3D hay 4D gì đó thì em cũng can luôn. Bạn em dùng cái thảm 3D màu đen được vài tháng rồi tháo ra cất đi luôn vì nó rất mau dơ, không lau thì nhìn ngứa mắt, còn lau thì cực quá vì ngày nào cũng phải lau.

Bạn em đi cruze 2014 cũng xịt gầm, thấy cũng cải thiện chút ít, đặc biệt là ghế sau. Xe em đi vỏ hankook Indo thấy cũng rất ổn. Xe tầm 600-700 như vậy là OK rồi, đừng lăn tăn chi cho mệt.
Cái bác meocon nêu lên theo e thì hiếm khi nào xảy ra, nếu vào chổ uy tín họ làm hàng trăm xe rồi thì khỏi phải lo, mình để ý tí khi thợ làm là ok. Em tì lúc đầu mua xe cũng ko biết vụ này, nhưng vừa mua xe về là ông già ở nhà bắt đi lót sàn simili ngay và luôn. Ông già em làm tài xế cũng đc 30 năm rồi, ổng đã chạy rất nhiều xe từ bình dân cho tới xe sang, hầu hết xe nào cũng lót sàn nên em nghe theo ngay. Cá nhân em cảm nhận thì nó giảm ồn nhiều và sạch sẽ so với để sàn zin. Vì lót sàn nếu có đổ nước, đồ ăn lên sàn cũng vệ sinh dễ dàng vì simili nó ko thấm nước như sàn zin.

Hạng B2
18/5/15
161
114
43
Em cũng ngại cái khoản xe đang zin mà tháo ra tùm lum rồi làm ko kỹ hư hao cái khác rồi lúc lắp ráp ko kỹ hư ba cái chớt nhựa thì mệt. Nên hỏi để biết thêm kinh nghiệm với phương pháp nào mà ko phải tháo lắp nhiều. Tks bác meocon07.
Lúc trước khi lót em cũng lăn tăn như bác, tuy nhiên chổ này ông già em xưa giờ hay làm nenem cũng an tâm. Lúc lót thì em có để ý là thợ chỉ tháo ghế ra, lót sàn xong lắp lại chứ chẳng đụng gì tới cái khác. Lúc lót chỉ sợ khi lắp vào thiếu ốc thôi, mình để ý kiểm tra lại là ok.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Vãi cả Sâu dụ:3dandap:.

@Bác Yêu xe Mẽo: Thú thực thì xe em chạy em chủ chú ý đến cảm giác và các tiện ích thôi, xe em bị cà móp khu vực rè bánh sau bên tài cùng vài vết mấy thằng cò hó nó cào mà em cũng chưa đi tút lại nữa :( . Bảo hiểm thì mua full roài, định khoảng tháng sau mới đi làm lại, vết móp chắc để cỡ đến 7 tháng, tại nó xước chưa đến phần sắt, chưa ảnh hưởng lắm.

Thường thì thi thoảng em mở capo xe mức nước làm mát xe nó có hụt không (hôm mang xe về bọn Gà Mờ nó để mức nước Min mới đau, đã châm thêm roài), còn lại mấy vụ ồn hay gì gì đó em cũng ít chú ý, bản chất con Cru nó cách âm rất tốt (ngoại trừ vụ đường nhám thì hơi ồn do lốp phản hồi).[/QUOTE
Ah bác nói vụ nước làm mát em mới nhớ để xem lại cái. Còn hôm trước vào chevrolet sài gòn bảo dưỡng 5000, hỏi các anh ý giảm xóc nghe lớn tiếng, các anh kỹ thuật xiết ốc, kiểm tra hết bảo không có gì, và đề nghị là xả bớt hơi bánh xe. Em đồng ý và nói là trong ngưỡng thôi, đùng xả thấp quá, nhưng mấy hôm nay đi, thấyhình như xả không đều hay sao, thấy lắc nhẹ. Mình vào đề nghị họ kiểm tra lại được không các bác. Hay ra tiệm bơm hpwi kiểm tra luôn cho tiện?

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Lúc trước khi lót em cũng lăn tăn như bác, tuy nhiên chổ này ông già em xưa giờ hay làm nenem cũng an tâm. Lúc lót thì em có để ý là thợ chỉ tháo ghế ra, lót sàn xong lắp lại chứ chẳng đụng gì tới cái khác. Lúc lót chỉ sợ khi lắp vào thiếu ốc thôi, mình để ý kiểm tra lại là ok.
Em không rành hết về xe, sợ mình ko am hiểu, không để ý hết được bác ah.

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Em thì lại bơm Nitơ Bác Yeuxemy, ngoài tiệm có đồng hồ đo áp suất lốp xe. Như vậy mới đảm bảo chính xác được bác ạ.