Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Đúng gùi, nhưng có loại phải đợi ..... 4 mũi lận đó bác tư

LINK FDA-PFIZER
Vậy theo bạn thì vaccin Sinopharm được chấp nhận hay Sinovac ? hay đợi Vaccin của VN ra ? hay cuối cùng thì chẵng có vacìn nào được chấp nhận ?

Không ai cấm bạn chích những gì bạn không thích, vaccin thì có rất nhiều, sức khoẻ, mạng người chỉ có 1. Nếu như bạn có quyền lựa chọn thì bạn chọn thứ nào, trừ không đường lựa chọn mà thôi

Link về list vaccins ở tây âu
Tất cả Vaccin đang dùng đều là dùng khẩn cấp theo sự cho phép của WHO mà thôi, dù là vaccin Mỹ, Anh, Nga, Tàu,.. cũng vậy. Bây giờ đang chết đuối thì phao lủng cũng phải ôm chứ chờ phao căng là sao bác? Chỉ sợ ôm nhầm cục sắt thôi!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tất cả Vaccin đang dùng đều là dùng khẩn cấp theo sự cho phép của WHO mà thôi, dù là vaccin Mỹ, Anh, Nga, Tàu,.. cũng vậy. Bây giờ đang chết đuối thì phao lủng cũng phải ôm chứ chờ phao căng là sao bác? Chỉ sợ ôm nhầm cục sắt thôi!
Có Sinovac và Sinopharm ... về kià .
Do đó cái phao nào là do chính mình, chứ mình được quyền lựa chọn thì mình có quyền
Còn thông báo của WHO/OMS thì có hết các loại từ từ âu qua mỹ đến nga cả TQ ...

Mà hỏi thật bác thì bác chọn cái nào nếu như bác có tất cả những vaccin do WHO đưa ra .... ?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
Đúng gùi, nhưng có loại phải đợi ..... 4 mũi lận đó bác tư

LINK FDA-PFIZER
Vậy theo bạn thì vaccin Sinopharm được chấp nhận hay Sinovac ? hay đợi Vaccin của VN ra ? hay cuối cùng thì chẵng có vacìn nào được chấp nhận ?

Không ai cấm bạn chích những gì bạn không thích, vaccin thì có rất nhiều, sức khoẻ, mạng người chỉ có 1. Nếu như bạn có quyền lựa chọn thì bạn chọn thứ nào, trừ không đường lựa chọn mà thôi

Link về list vaccins ở tây âu
có loại phải đợi mũi thứ 4,giống chích ngừa chó cắn quá zậy?:confused::confused::confused:

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
có loại phải đợi mũi thứ 4,giống chích ngừa chó cắn quá zậy?:confused::confused::confused:
vì Sinovac-Sinopharm 2 mũi có hiệu quả chỉ đến 50%, vậy muốn đạt 100% thì 4 mũi chứ sao bác ... Logic mà, không thì 8 mũi để đạt được 200% :) :) :) :) :) :) :)

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
Mà càng cách ly thì .... càng bị dính. ....và bây giờ lấy lại kiểu tây phương F0,Fn ở nhà hết .... trừ khi nặng thì lúc đó mới đến bệnh viện ... Các bác nghĩ sao ? em vừa xem SGN dính hơn cả ngàn ca / ngày
cái này hợp lý đối với những vùng những khu vực mà các ca nhiễm tăng đột biến với mức độ đặc biệt nguy hiểm,còn những vùng khác nếu tình hình còn kiểm soát được ,ca nhiễm ít thì cách li f0 RIÊNG BIỆT vẫn là phương án hay nhất

• Like
Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
vì Sinovac-Sinopharm 2 mũi có hiệu quả chỉ đến 50%, vậy muốn đạt 100% thì 4 mũi chứ sao bác ... Logic mà, không thì 8 mũi để đạt được 200% :) :) :) :) :) :) :)
ừ ,1+1=2;2+2=4;4+1=5;5 ngón tay sạch đều!vậy mà mình cũng hổng nhớ nữa

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
cái này hợp lý đối với những vùng những khu vực mà các ca nhiễm tăng đột biến với mức độ đặc biệt nguy hiểm,còn những vùng khác nếu tình hình còn kiểm soát được ,ca nhiễm ít thì cách li f0 RIÊNG BIỆT vẫn là phương án hay nhất
Ý là đừng cách ly tập trung, bệnh không bệnh ... giam chung, có 1 anh dính là dích cả chùm. Còn cách ly riêng biệt thì chừng nào trở nặng mới đến bệnh viện.

Bác cứ nghĩ nhốt chung thì không bệnh cũng thành bệnh thôi. từ Fn biến thành F0 hết ráo.

Có điều là cách ly riêng thì phải có cơ sở y tế sẳn sàng cứu viện khi trở nặng. Còn thuốc thì phải thủ các loại paracétamol, Đảm bảo nguồn lương thực vitamine để người tự cách ly có sức đề kháng.

Riêng nè bác tư : Bác còn giỏi hơn cả Trình giảo Kim nửa nha ....:):):):)

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
Ý là đừng cách ly tập trung, bệnh không bệnh ... giam chung, có 1 anh dính là dích cả chùm. Còn cách ly riêng biệt thì chừng nào trở nặng mới đến bệnh viện.

Bác cứ nghĩ nhốt chung thì không bệnh cũng thành bệnh thôi. từ Fn biến thành F0 hết ráo.

Có điều là cách ly riêng thì phải có cơ sở y tế sẳn sàng cứu viện khi trở nặng. Còn thuốc thì phải thủ các loại paracétamol, Đảm bảo nguồn lương thực vitamine để người tự cách ly có sức đề kháng.

Riêng nè bác tư : Bác còn giỏi hơn cả Trình giảo Kim nửa nha ....:):):):)
mọe!mới đi cách li về hết 10 ngày nhé bác!mình f2 khai báo tại cq do có tiếp xúc thằng f1[nó phát vật tư mỗi sáng]thằng c.. nào đi làm mà không tx nó?về nhà cdc của địa phương gọi điện hỏi,mình cũng khai báo y như những gì khai báo tại cq,ai dè nó ấn cho mình thành f1,bắt đi cách li tt,nhờ người thân làm trong bv lớn can thiệp nên được đặc cách cách li riêng 1 phòng dịch vụ ,có ngăn cách ,không tx ai ngoại trừ nv y tế làm nv lấy mẫu,mình xét nghiệm mẫu gộp tại ct âm tính ngày 25,vào c li xét nghiệm thêm 4 lần nữa,3 ngày 1 lần ,lần cuối còn rút máu test luôn,đều âm tính!cho xuất viện kèm theo tự cách li tại nhà thêm 2 tuần nữa,vãi các ông cdc phường!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
mọe!mới đi cách li về hết 10 ngày nhé bác!mình f2 khai báo tại cq do có tiếp xúc thằng f1[nó phát vật tư mỗi sáng]thằng c.. nào đi làm mà không tx nó?về nhà cdc của địa phương gọi điện hỏi,mình cũng khai báo y như những gì khai báo tại cq,ai dè nó ấn cho mình thành f1,bắt đi cách li tt,nhờ người thân làm trong bv lớn can thiệp nên được đặc cách cách li riêng 1 phòng dịch vụ ,có ngăn cách ,không tx ai ngoại trừ nv y tế làm nv lấy mẫu,mình xét nghiệm mẫu gộp tại ct âm tính ngày 25,vào c li xét nghiệm thêm 4 lần nữa,3 ngày 1 lần ,lần cuối còn rút máu test luôn,đều âm tính!cho xuất viện kèm theo tự cách li tại nhà thêm 2 tuần nữa,vãi các ông cdc phường!
Do đó cái giấy test chỉ là biết bác có dính hay không đến thời điểm ...xét nghiệm
Nếu như vừa lấy ra mà thằng nào ggi ngang ho một cái là bác cũng sợ ... ngay,
Trong trường hợp không để ý mà thằng phải gió đó có dính thì sao ? bác có giấy chứng nhận âm tính rồi đi lung tung -> dính cả lũ.
Nếu test thật sự thì PCR chứ test nhanh thì ... dưới 4 ngày ủ bệnh là không nhận ra đâu .

Thôi thì nếu cần thì ssi, không cần thì ở nhà, đi thì có nơi đi, em thấy 5K cũng hay, nhưng thêm vài K nửa cho vui

Bác có biết bài 5 anh em trên chiếc xe tăng không :):):)

Hạng C
18/8/20
717
6.101
93
40
Ôi thôi, cái chuyện phường xã bác mà nói thì kể biết bao giờ cho đủ. Nói chung là còn nhiều bất cập. Nhưng cơ bản giờ ai cũng là F0 hết. Mình bị nó lây thì mình cũng là F0 để lây cho người khác. Giờ chỉ có gom lại, ai ở yên chỗ nấy, test 1 lượt thì mới ổn. Chứ vừa test xong mà gặp thằng bệnh thì vứt. Mà bây giờ ra đường đố ai biết thằng nào đang ủ bệnh. Mọi người hãy mua mì tôm, trứng gà chịu khó ăn đỡ, đừng bước ra đường để giảm nhiễm bệnh và truyền cho người khác.