Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Cừ tràm không mà không bị lún .
Cũng sửa sang mấy lần do xì ống nước làm sụp trần thạch cao .
nhà ba mẹ em cũng style đó, thời 9x, sino hứng nước mái ngói. Cũng thấm mấy đợt. Sau này vật liệu chống thấm tốt nên hết rồi. Nhà cũng cừ tràm nhưng ko lún nhà mà lún sàn. Làm lại nền ở dưới nó trống trơn, sụp nền chắc cũng 20-30cm.

• Like
Reactions: anhbocau
Tập Lái
8/4/16
35
57
18
Vậy giờ nói ngược lại :)
Người sống có nhu cầu liên thông với người chết thì người chết cũng có nhu cầu nhìn người sống .
Cho nên , để họ ở chỗ mà họ có thể dõi theo con cháu . Nghe nó nói chuyện , nhìn nó sinh hoạt .......

Ớn quá :)

Ha ha... Em quan niệm thờ cúng gì giờ cũng cho người còn sống. Người chết là hết rồi. Vậy nên các bác cứ thuận theo ý mình mà làm. Bản thân mình thấy thuận thì mọi việc đều tốt.

• Love
Hạng D
23/10/18
1.131
23.231
113
40
Em chuẩn bị xây nhà nên lăn tăn vụ này lắm.
Không rõ thang gia đình tầm nhiêu/cái nhỉ?
Search ra loại này bé xíu, nhà nào chật chơi cũng dc. Chỉ sợ mắc quá không đu nổi
Tải trọng bao nhiêu, lên mấy lầu, sử dụng thang công nghệ mới hay cũ, trọn gói hay bàn giao xong rồi thôi! Nhiều yếu tố quyết định giá cả lắm bác ơi. Phải khảo sát

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Vợ cậu đc quá, v1 nhà mình chẳ khi nào lên quét dọn, rằm, mùng 1 mình tự làm, phải chúa làm biếng, may mà ko ở làm dâu, shopping cực giỏi!
Đố... các anh v1 miền nào?
Miền Bắc?

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Mình nhờ Anh Xanh làm phòng thờ ở tầng lửng. Vô ra ngày nào cũng ngắm Ông bà. Bà con, khách khứa tới thăm, ai muốn thắp nén nhang cũng không phải bò lên tới tầng trên cùng, hoặc băng qua bao nhiêu phòng riêng, phòng chung trong nhà mình!
Em thấy hài lòng và đúng đắn khi có gian thờ riêng, lại ở tầng thấp để tiện cúng kiếng, chăm sóc dù khi xây nhà, nhiều người ái ngại khi thấy em để phòng thờ ở dưới.

• Like
Hạng D
24/11/06
3.931
19.095
113
Vietnam
có lần mình qua nhà con bồ đè nó ra giữa phòng khách chịch mà thấy cái bàn thờ ê răng thấy mịa,

Tập Lái
5/4/13
41
966
93
35
Mình nhờ Anh Xanh làm phòng thờ ở tầng lửng. Vô ra ngày nào cũng ngắm Ông bà. Bà con, khách khứa tới thăm, ai muốn thắp nén nhang cũng không phải bò lên tới tầng trên cùng, hoặc băng qua bao nhiêu phòng riêng, phòng chung trong nhà mình!
Em thấy hài lòng và đúng đắn khi có gian thờ riêng, lại ở tầng thấp để tiện cúng kiếng, chăm sóc dù khi xây nhà, nhiều người ái ngại khi thấy em để phòng thờ ở dưới.
Vâng mợ!
Mình tự thấy an tâm là hợp lý và đạt lắm rồi!
Vì khó để tìm ra cái chuẩn nhất. Thầy bà thì mỗi thầy mỗi kiểu. Nếu nghe theo thì chắc mỗi ngày xoay mỗi hướng rồi để mỗi nơi.

• Like
Reactions: An Khang