Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Vâng, nhận thức của bác như thế thì mình không có gì để tranh luận với bác
Không tranh luận kg sao.
Nhưng nên hạn chế chửi người khác bẩn nhé bác, nhất là khi hiểu biết về Luật Dân sự còn hạn chế.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Mua bán kinh doanh thì lấy chữ tín + lợi ích thôi a, ai đó chen ngang mà chấp nhận bù cọc thì cũng bt, chấp nhận dc
Giao dịch thương mại phải tuân thủ Luật Dân sự. Tuân thủ các điều khoản HĐ, bao gồm cả điều khoản chấm dứt, hủy, bồi thường HĐ là hành vi hợp pháp, hợp lý và đáng đc tôn trọng.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
thôi nào ko có gì to tát .bác ấy hiểu lầm chút thôi.
giao dịch dạo này ở hcm và các vùng ven thế nào ?
có bác nào nắm sơ bộ ko ạ ? chứ em thấy giao dịch trong dân vùng đồng nai này có thấy đâu
mối mua nhà em là họ trao đổi từ trước phong tỏa rồi ,giờ sau khi mở lại họ đặt cọc thôi
Giao dịch thực sự sau dịch (tìm hiểu + quyết định) trầm lắng lắm. Xu hướng thị trường chưa rõ ràng nên mọi quyết định đều bị hoãn.

Hạng B2
19/2/20
465
462
63
Không tranh luận kg sao.
Nhưng nên hạn chế chửi người khác bẩn nhé bác, nhất là khi hiểu biết về Luật Dân sự còn hạn chế.
Bẩn và sạch là tính từ thể hiện trạng thái chứ không mang ý nghĩa chửi bác nhé. Đối với em là bẩn thì em nói bẩn và em né ra. Còn đối với bác là sạch thì bác cứ làm bác nhé. Còn nếu bác cảm thấy đấy là chửi thì đấy là nhận thức của bác chứ không phải việc của em ạ.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Bẩn và sạch là tính từ thể hiện trạng thái chứ không mang ý nghĩa chửi bác nhé. Đối với em là bẩn thì em nói bẩn và em né ra. Còn đối với bác là sạch thì bác cứ làm bác nhé. Còn nếu bác cảm thấy đấy là chửi thì đấy là nhận thức của bác chứ không phải việc của em ạ.
À, mình hiểu rồi.
Với a, làm đúng HĐ nhưng kg đúng ý a thì a cho là bẩn.

Hạng D
17/10/11
1.123
10.515
113
A mới bị lật kèo hả :D
Lần sau miếng ngon mình chịu khó cọc nhiều nhiều 1 chút là ổn thôi mà :)