Tập Lái
6/5/15
36
13
8
47
Các bác cho hỏi khi lưu thông từ đường An Dương Vương qua giao lộ Võ Văn Kiệt để tiếp tục đi tiếp đường An Dương Vương, khi sắp vào giao lộ thì đèn xanh vẫn còn khoảng 3-4s thì mình qua luôn nhưng khi xe đang trong giao lộ thì đèn xanh trên đường Võ Văn Kiệt đã bật do đó xe họ lưu thông cắt ngang xe mình, như vậy thì nguy hiểm quá.

Xin hỏi các bác luật đi xe trong trường hợp này như thế nào và xử lý ra sao cho an toàn.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Canh thời gian mà đi thôi bác. Thường đèn giao lộ sẽ có độ trễ tùy theo độ rộng của giao lộ. Có khả năng bác mới vàng (còn 5-7s bên kia mới xanh) nhưng họ đã đi trước. Em chứng kiến nhiều vụ xe bên đây còn ít giây thì vít ga qua ráng, bên kia còn vài giây đã vít ga đề ba, 2 xe gặp nhau giữa giao lộ. Với ô tô đèn xanh còn dưới 5s khi đường đông em thường dừng chờ nhịp đèn kế tiếp đi cho thong thả.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
3-4s tốt nhất chậm lại rồi dừng chờ đèn đi bác đừng cố vượt.
Quá chuẩn, ai cũng thế thì thoát nhanh, hạn chế kẹt xe. Mấy ông xe cont là chuyên gia cố rướn qua để mấy ổng qua hết ngõ tư đèn bên đây đỏ tiếp haiz

• Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Quá chuẩn, ai cũng thế thì thoát nhanh, hạn chế kẹt xe. Mấy ông xe cont là chuyên gia cố rướn qua để mấy ổng qua hết ngõ tư đèn bên đây đỏ tiếp haiz
Lúc đó mấy ổng chạy bằng còi. Còn mình thì lo né.

Hạng B1
15/7/08
50
25
25
nguyentr
Bác gần nhà mình ah, chổ này đường rộng, nên còn vài s thì nên thắng lại lành nhất, trên 10s hẵn qua cho an toàn